IPL 2022 Team Auction: आयपीएलच्या नवीन संघांचा लिलाव 17 ऑक्टोबर रोजी, 2,000 कोटी रुपयांपासून सुरु होणार बोली
बीसीसीआय 17 ऑक्टोबर रोजी पुढील वर्षी होणाऱ्या इंडियन प्रीमियर लीगच्या दोन नवीन संघांसाठी ई-बिडिंग घेण्याची योजना आखत आहे आणि पक्ष्यांना 5 ऑक्टोबरपर्यंत खरेदी करता येईल. “मंडळ 17 ऑक्टोबर रोजी बोली लावण्याची योजना आहे आणि ती ई-बिडिंग असेल,” माहिती असलेल्या सूत्रांनी मंगळवारी पीटीआयला सांगितले.
बीसीसीआय (BCCI) 17 ऑक्टोबर रोजी पुढील वर्षी होणाऱ्या इंडियन प्रीमियर लीगच्या (Indian Premier League) दोन नवीन संघांसाठी ई-बिडिंग घेण्याची योजना आखत आहे आणि पक्ष्यांना 5 ऑक्टोबरपर्यंत खरेदी करता येईल. “मंडळ 17 ऑक्टोबर रोजी बोली लावण्याची योजना आहे आणि ती ई-बिडिंग असेल,” माहिती असलेल्या सूत्रांनी मंगळवारी पीटीआयला सांगितले. बीसीसीआयने 31 ऑगस्ट रोजी आयपीएल (IPL) फ्रँचायझीच्या मालकीच्या निविदा आमंत्रित केल्या होत्या ज्यामध्ये "आमंत्रण ते निविदा" 5 ऑक्टोबरपर्यंत खरेदीसाठी उपलब्ध होती. “आयपीएलची गव्हर्निंग कौन्सिल आयपीएल 2022 च्या सीझनमधून इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये भाग घेण्यासाठी प्रस्तावित केलेल्या 2 पैकी 1 मालकीचे आणि संचालन करण्याचा अधिकार मिळवण्यासाठी निविदा आमंत्रित करते, निविदाद्वारे प्रक्रिया,” बीसीसीआयने एका निवेदनात म्हटले आहे. (IPL 2022: 15 व्या हंगामात 10 संघात रंगणार विजेतेपदाची लढत, BCCIला 'इतक्या' कोटींचा फायदा)
“बोली सादर करू इच्छिणाऱ्या कोणत्याही इच्छुक पक्षाला ITT खरेदी करणे आवश्यक आहे. तथापि, ITT मध्ये निर्धारित पात्रता निकष पूर्ण करणारे आणि त्यामध्ये निर्धारित केलेल्या इतर अटी व शर्तींच्या अधीन राहूनच ते बोली लावण्यास पात्र असतील. हे स्पष्ट केले आहे की केवळ ही ITT खरेदी केल्याने कोणत्याही व्यक्तीला बोली लावण्याचा अधिकार मिळत नाही,” बोर्डाने यापूर्वी म्हटले होते. अहमदाबाद, लखनौ आणि पुणे अशा ठिकाणी संघ आधारित असू शकतात. अहमदाबादमधील नरेंद्र मोदी स्टेडियम आणि लखनौमधील एकाना स्टेडियम, मोठ्या प्रेक्षक क्षमतेसह, फ्रँचायझींसाठी निवड म्हणून उपलब्ध असू शकतात. दरम्यान, अदानी समूह, RPG संजीव गोयनका समूह, प्रख्यात फार्मा कंपनी टोरेंट आणि एक प्रमुख बँकर यांनी आतापर्यंत संघ खरेदीत रस दाखवला आहे. दुसरीकडे, आर्थिक गरजांबाबत, बीसीसीआयने स्पष्ट केले आहे की प्रत्येक बोलीदाराची एकूण मालमत्ता 2500 कोटी रुपये आणि कंपनीची उलाढाल 3000 कोटी रुपये असावी. कन्सोर्टियमच्या बाबतीत, बीसीसीआय फक्त तीन भागीदारांना परवानगी देईल आणि त्यापैकी एकाला 2500 कोटी रुपयांची निव्वळ किंमत आणि 3000 कोटी रुपयांची उलाढाल असण्याचे वरील निकष पूर्ण करावे लागतील. नमूद केल्यानुसार, संघाची मूळ किंमत 2000 कोटी रुपये आहे.
याशिवाय, स्पर्धेत 10 संघात विजेतेपदाची लढत होणार असल्यामुळे आता प्रत्येक संघासाठी साखळी सामन्यांची संख्या 18 होईल. त्यापैकी नऊ सामने घरच्या मैदानावर आणि नऊ बाहेरील मैदानावर खेळले जातील. सध्या लीगमध्ये आठ संघ आहेत आणि सर्व सात घरगुती व सात बाहेरील मैदानात सामने खेळतात. त्यानंतर स्पर्धेच्या एकूण सामन्यांची संख्या 74 किंवा 94 असू शकते.
(The above story first appeared on LatestLY on Sep 15, 2021 08:38 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

