Coronavirus: पुढील आठवड्यात सुरु होणार इंग्लंड क्रिकेटर्सची ट्रेनिंग, प्रशिक्षणासाठी गोलंदाज वैयक्तिक बॉलचा करणार वापर
पुढील आठवड्यापासून इंग्लंडचे क्रिकेटपटू वैयक्तिक प्रशिक्षण सुरू करतील. इंग्लंड अँड वेल्स क्रिकेट बोर्डाने पुढच्या आठवड्यापासून प्रशिक्षणाकडे परत आलेल्या खेळाडूंची माहिती दिली आहे. सुरुवातीच्या टप्प्यात गोलंदाज पुढच्या आठवड्यापासून प्रशिक्षकांसह वन-ऑन-वन-सत्र सुरू करणार आहेत.
कोरोना व्हायरसच्या (Coronavirus) कहरमुळे मध्य मार्चपासून संपूर्ण जगात कोणताही आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट सामना खेळला गेलेला नाही. बर्याच देशात लॉकडाउनमुळे खेळाडूंना प्रशिक्षणाची संधी मिळत नाही. पण आता पण आता इंग्लंड, ऑस्ट्रेलियासह बऱ्याच मोठ्या देशांनी खेळ पुन्हा रुळावर आणण्यासाठी प्रयत्न सुरू केले आहेत. पुढील आठवड्यापासून इंग्लंडचे (England) क्रिकेटपटू वैयक्तिक प्रशिक्षण सुरू करतील. इंग्लंड अँड वेल्स क्रिकेट बोर्डाने (ECB) पुढच्या आठवड्यापासून प्रशिक्षणाकडे परत आलेल्या खेळाडूंची माहिती दिली आहे. सुरुवातीच्या टप्प्यात गोलंदाज पुढच्या आठवड्यापासून प्रशिक्षकांसह वन-ऑन-वन-सत्र सुरू करणार आहेत तर फलंदाज हळूहळू दोन आठवड्यांत प्रशिक्षण क्षेत्रात प्रवेश करतील. सरकारने मंजूर केलेल्या मार्गदर्शक सूचनांनुसार खेळाडूंना प्रशिक्षण घेण्यात येईल. इंग्लंडच्या क्रिकेटपटूंना प्रत्येकाच्या वैयक्तिक वापरासाठी चेंडूंचा एक बॉक्स देण्यात येईल आणि पुढील आठवड्यात वेस्ट इंडीज आणि पाकिस्तानविरुद्ध टेस्ट मालिकेपूर्वी प्रशिक्षण सुरू केल्यास ते चेंडूवर लाळ लावू शकत नाहीत. (The Hundred: ECB ने कोरोना व्हायरसमुळे पुढे ढकलण्यात आलेल्या 'द हंड्रेड' स्पर्धेत सहभागी खेळाडूंचे रद्द केले करार)
ईसीबी क्रिकेटचे संचालक एशले जाइल्सनी 'द गार्डियन'ला म्हटले, "पर्यावरणावर नियंत्रण मिळविण्यात आपण सक्षम असले पाहिजे जेणेकरून सुपरमार्केटमध्ये जाण्यापेक्षा सराव करण्याकडे परत जाणे सुरक्षित आहे. मी यावर प्रकाश टाकत नाही परंतु प्रत्येक वेळी आपण घराबाहेर जाण्याचे धोका आहे." 11 काऊन्टी मैदानावर प्रशिक्षणाकरिता "एक व्यक्ती प्रति बॉल" धोरण लागू केले जाईल जेथे सोशल डिस्टंसिंग सुनिश्चित करण्यासाठी खेळाडू वेगवेगळ्या वेळी प्रशिक्षण घेतील. द गार्डियनच्या वृत्तानुसार खेळाडूंना फक्त नियुक्त केलेल्या चेंडूंच्या वैयक्तिक बॉक्स वापरावा लागेल आणि वापरात नसताना चेंडू त्यांच्या बॅगमध्येच असणे आवश्यक आहे. नेट्समध्ये सराव करण्यापूर्वी कोच आणि फिजिओच्या देखरेखीखाली त्यांची तपासणी होईल. कोचसह दोन मीटर अंतर राखले जावे लागेल आणि पीपीई किट घातलेला फिजिओ एकमेव असेल.
दुसरीकडे, जेव्हा फलंदाज नेट सेशन पुन्हा सुरू करतील तेव्हा त्यांनी बॉल उचलून न देता त्याऐवजी त्यास लाथ किंवा फलंदाजीचा उपयोग त्यास कोचकडे परत देऊ शकतात. कोविड-19 च्या प्रादुर्भावामुळे स्थगित करण्यात आलेल्या क्रिकेट स्पर्धा सुरु करण्यासाठी ईसीबी सरकारबरोबर जवळून काम करत आहे. 1 जुलैपर्यंत सर्व प्रकारचे व्यावसायिक क्रिकेट निलंबित केले जाईल, असे ईसीबीने यापूर्वी जाहीर केले होते.
(The above story first appeared on LatestLY on May 15, 2020 01:24 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

