दक्षिण आफ्रिकेत ओमायक्रोनचा कहर! राष्ट्रापती Cyril Ramaphosa यांनाही लागण, 24 तासांत कोरोनाचे 37 हजारांहून अधिक रुग्ण

मंत्री मोंडाली गुंगुबेले यांनी सांगितले आहे की, माजी उपराष्ट्रपती एफडब्ल्यू डी क्लर्क यांच्या सन्मानार्थ आयोजित कार्यक्रमातून आदल्या दिवशी अध्यक्ष रामाफोसा यांना अस्वस्थ वाटू लागले. ते म्हणाले की राष्ट्रपती बरे आहेत आणि दक्षिण आफ्रिकन राष्ट्रीय संरक्षण दलाची टिम आणि आरोग्य सेवा त्यांच्या आरोग्यावर लक्ष ठेवुन आहे.

दक्षिण आफ्रिकेत ओमायक्रोनचा कहर! राष्ट्रापती Cyril Ramaphosa यांनाही लागण, 24 तासांत कोरोनाचे 37 हजारांहून अधिक रुग्ण
(Photo Credit - Twitter)

दक्षिण आफ्रिकेचे (South Africa) राष्ट्रपती सिरिल रामाफोसा (President Cyril Ramaphosa) यांना कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आले असून, त्यानंतर त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. त्यांना संसर्गाची सौम्य लक्षणे आहेत. त्यांच्या कार्यालयाने रविवारी ही माहिती दिली. राष्ट्रपती रामाफोसा यांना एका दिवशी संसर्ग झाल्याचे आढळून आले आहे जेव्हा देशात दररोज संसर्गाची 37,875 नवीन रुग्ण नोंदवली गेली आहेत. तर एका दिवसापूर्वी प्रकरणांची संख्या 17,154 होती. मंत्री मोंडाली गुंगुबेले यांनी सांगितले आहे की, माजी उपराष्ट्रपती एफडब्ल्यू डी क्लर्क यांच्या सन्मानार्थ आयोजित कार्यक्रमातून आदल्या दिवशी अध्यक्ष रामाफोसा यांना अस्वस्थ वाटू लागले. ते म्हणाले की राष्ट्रपती बरे आहेत आणि दक्षिण आफ्रिकन राष्ट्रीय संरक्षण दलाची टिम आणि आरोग्य सेवा त्यांच्या आरोग्यावर लक्ष ठेवुन आहे. त्यांनी सांगितले की, राष्ट्रपतींचे लसीकरण झाले आहे. तो सध्या केपटाऊनमध्ये क्वारंटाईनमध्ये आहे.

Tweet

उपराष्ट्रपतींनी स्वीकारली जबाबदारी

पुढील आठवडाभरासाठी उपराष्ट्रपती डेव्हिड माबुझा यांच्याकडे सर्व जबाबदाऱ्या सोपवण्यात आल्या आहेत. मंत्री मोंडाली गुंगुबेले म्हणाले की राष्ट्रपती रामाफोसा यांनी लोकांना लस घेण्याचा आणि खबरदारी घेण्याचा इशारा दिला आहे. रामाफोसाच्या संपर्कात आलेल्या लोकांना कोविड-19 चाचणीचा सल्ला देण्यात आला आहे. रामाफोसा यांना या आठवड्याच्या अखेरीस कोरोना कमांड कौन्सिलकडून महत्त्वाची माहिती दिली जाणार होती कारण देशात साथीच्या चौथ्या लाटेत संसर्गाची प्रकरणे वेगाने वाढत आहेत. यामागचे कारण ओमिक्रॉन हे कोरोना विषाणूचे एक प्रकार असल्याचे मानले जाते, ज्याची ओळख दक्षिण आफ्रिकेत तीन आठवड्यांपूर्वी झाली होती. (हे ही वाचा 'कोरोनापेक्षा अधिक संसर्गजन्य आणि प्राणघातक असेल पुढे येणारी महामारी'; Covid-19 लस बनवणाऱ्या शास्त्रज्ञांचा दावा.)

पीएम मोदींनी केले ट्विट 

Tweet

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ट्विट करत त्यांना लवकरात लवकर बरे होण्यासाठी शुभेच्छा दिल्या आहेत. “माझा मित्र सिरिल रामाफोसा लवकर बरा व्हावा यासाठी शुभेच्छा देतो,” असे त्याने ट्विटमध्ये म्हटले आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Dec 13, 2021 12:03 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).