धक्कादायक! वेस्ट इंडिज संघातील खेळाडूंना जानेवारी 2020 पासून नाही मिळाली मॅच फी, जाणून घ्या कारण
वेस्टइंडीज टीम आर्थिक संकटाला सामोरे जात आहे. प्रशासकीय मंडळामध्ये रोख रकमेची तीव्र कमतरता असल्याने वेस्ट इंडीजमधील क्रिकेटपटूंना यावर्षी जानेवारीपासून मॅच फी दिली गेली नाही. क्रिकेट वेस्ट इंडीजने कबूल केले की खेळाडूंचा 'रिटेनर' रक्कम दिली गेली आहे पण मॅच फी दिली गेली नाही.
वेस्टइंडीज टीम (West Indies Team) आर्थिक संकटाला सामोरे जात आहे. प्रशासकीय मंडळामध्ये रोख रकमेची तीव्र कमतरता असल्याने वेस्ट इंडीजमधील क्रिकेटपटूंना यावर्षी जानेवारीपासून मॅच फी दिली गेली नाही. क्रिकेट वेस्ट इंडीजने (Cricket West Indies) कबूल केले की खेळाडूंचा 'रिटेनर' रक्कम दिली गेली आहे पण मॅच फी दिली गेली नाही. वेस्ट इंडीज प्लेयर्स असोसिएशनचे (WIPA) सचिव वेन लुईस यांचे म्हणणे ‘ईएसपीएनक्रिकइन्फो’ ने उद्धृत केले की, 'मासिक वेतन (आणि भत्ते) दिले गेले आहेत. अडचण अशी आहे की प्रथम श्रेणी स्पर्धांमध्ये मागास फीच्या आठ फेऱ्या अद्याप कायम ठेवलेल्या खेळाडूंना देण्यात आल्या नाहीत. अहवालात असे सांगितले गेले आहे की पुरुष संघाला जानेवारी महिन्यात आयर्लंडविरुद्ध घरच्या मालिकेसाठी (तीन वनडे आणि तीन टी-20) आणि फेब्रुवारी-मार्चमध्ये श्रीलंका दौरा (तीन वनडे आणि दोन टी-20) सामन्यांची मॅच फी अद्याप देण्यात आली नाही. (On This Day: क्रिस गेलने 7 वर्षांपूर्वी IPL मध्ये ठोकले होते क्रिकेट इतिहासातील सर्वात वेगवान शतक, अजूनही कायम आहे रेकॉर्ड)
क्रिकेट वेस्ट इंडीजचे सीईओ जॉनी ग्रेव्ह यांनी नजीकच्या काळात हे पैसे दिले जातील असेआश्वासन दिले आहे. ते म्हणाले, "क्रिकेट वेस्ट इंडीज आर्थिकदृष्ट्या कठीण स्थितीतून जात आहे. आम्ही या खेळाडूंना पैसे देण्याचा प्रयत्न करीत आहोत." वेस्ट इंडीज क्रिकेट बोर्डाच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, मागील दोन वर्षांपासून त्यांची टीम खराब आर्थिक स्थितीत आहे. त्यांनी सांगितले की 2018 मध्ये श्रीलंका आणि बांग्लादेशविरुद्ध घरच्या मालिके दरम्यान बोर्डाचे महत्त्वपूर्ण नुकसान झाले होते. या दोन घरच्या मैदानावरील मालिकेत वेस्ट इंडीज बोर्डाला एकूण 22 मिलियन डॉलर्सचे नुकसान झाले होते. दुसरीकडे, ऑस्ट्रेलियामध्ये फेब्रुवारीमार्चमध्ये टी-20 वर्ल्डकपमध्ये खेळलेल्या चार सामन्यांसाठी महिलांना मॅच फी मिळणे बाकी आहे.
देशांतर्गत खेळाडूंना 2020 वेस्ट इंडीज चँपियनशिप, प्रादेशिक चार दिवसीय स्पर्धेसाठी त्यांच्या सामन्यांच्या फीपैकी मोठा वाटा देण्यात आलेला नसल्याचे अहवालात म्हटले आहे. मार्चमध्ये क्रिकेट वेस्ट इंडिजने दहापैकी आठ फेऱ्यानंतर बार्बाडोसला विजेते घोषित करत ही स्पर्धा थांबविली. सर्व प्रादेशिक खेळाडूंना प्रति सामन्यासाठी 1600 अमेरिकन डॉलर्स दिले जातात जे सर्व भत्तेपेक्षा वेगळे असतात.
(The above story first appeared on LatestLY on Apr 23, 2020 05:24 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

