Gautam Gambhir On Rohit Sharma: 'ही मोठी चूक होईल', गौतम गंभीरने IND vs PAK सामन्यापूर्वी रोहित शर्माला दिला इशारा

आशिया चषकात राहुल बाहेर झाल्यामुळे पहिले दोन सामने खेळू शकलेला नाही. आता मात्र त्याच्याकडून खेळण्याची अपेक्षा आहे. पण त्याच्या अनुपस्थितीत इशान किशनने पाकिस्तानविरुद्ध 82 धावांची शानदार खेळी खेळली, त्यानंतर इशान आणि राहुल या दोघांपैकी एकाला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये संधी देण्याची चर्चा सुरू झाली आहे.

Gautam Gambhir On Rohit Sharma: 'ही मोठी चूक होईल', गौतम गंभीरने IND vs PAK सामन्यापूर्वी रोहित शर्माला दिला इशारा
Gautam Gambhir And Rohit Sharma (Photo credit - Twitter)

IND vs PAK: टीम इंडियाने (Team India) आशिया कप 2023 (Asia Cup 2023) आणि एकदिवसीय विश्वचषक 2023 (ODI World Cup 2023) साठी टीममध्ये केएल राहुल (KL Rahul) आणि इशान किशनला (Ishan Kishan) संधी दिली आहे. मात्र, आशिया चषकात राहुल बाहेर झाल्यामुळे पहिले दोन सामने खेळू शकलेला नाही. आता मात्र त्याच्याकडून खेळण्याची अपेक्षा आहे. पण त्याच्या अनुपस्थितीत इशान किशनने पाकिस्तानविरुद्ध 82 धावांची शानदार खेळी खेळली, त्यानंतर इशान आणि राहुल या दोघांपैकी एकाला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये संधी देण्याची चर्चा सुरू झाली आहे. त्याचवेळी गौतम गंभीरने रोहित शर्माला इशारा दिला आहे.

भारत खूप मोठी चूक करेल....

प्लेइंग इलेव्हनमध्ये इशान किशनऐवजी केएल राहुलला प्राधान्य दिले तर ती टीम इंडियाची सर्वात मोठी चूक असेल, असे गौतम गंभीरचे मत आहे. गंभीरने स्टार स्पोर्ट्सवर सांगितले की, "जर केएल राहुलच्या आधी इशान किशनला खेळवले नाही तर भारत खूप मोठी चूक करेल." वास्तविक गौतमने राहुलपेक्षा किशनला पसंती दिली आहे. (हे देखील वाचा: ICC Cricket World Cup 2023: विश्वचषकाच्या प्लेइंग 11 मध्ये राहुल-ईशान खेळू शकतात एकत्र, 'या' स्टार क्रिकेटरला द्यावे लागु शकते बलिदान)

आकाश चोप्रानेही इशान दिले मत

माजी क्रिकेटपटू आकाश चोप्राचे मत आहे की, इशान किशन नेहमीच दबावाखाली चांगली कामगिरी करतो. भारतीय संघातील त्याचे स्थान कधीही सुरक्षित राहिले नाही. मात्र जेव्हाही त्याला संधी मिळाली तेव्हा त्याने नेहमीच धावा केल्या आहेत. त्याने त्याच्या यूट्यूब चॅनलवर सांगितले की, “इशान किशनला जास्त संधी मिळत नाहीत. पण भेटल्यावर त्यांच्यावर दबाव येतो. त्याने द्विशतक झळकावले आहे आणि त्यानंतरही त्याला फारशा संधी मिळताना दिसत नाहीत, हे खरे आहे कारण द्विशतक झाल्यानंतर त्याचा पुढील मालिकेत समावेश करण्यात आला नाही. या संघात इशान कुठे फलंदाजी करतो हा एक वेगळा मुद्दा आहे, जो विविध परिस्थितींवर अवलंबून आहे, परंतु त्याला एकदिवसीय स्वरूपाची नाडी समजली आहे.

भारत विरुद्ध पाकिस्तान पुन्हा आमनेसामने 

आशिया चषक 2023 मध्ये भारत विरुद्ध पाकिस्तान यांच्यातील सुपर-4 सामना 10 सप्टेंबर रोजी होणार आहे. दोन्ही संघांमध्ये गट टप्प्यातील सामना रंगला असला तरी तो पावसामुळे रद्द झाला होता. मात्र यावेळी या दोघांमध्ये अत्यंत चुरशीची लढत होण्याची शक्यता आहे. त्यादरम्यान इशान किशनने 82 धावांची शानदार खेळी केली, त्यानंतर किशनला संघात पसंती मिळू लागली.

(The above story first appeared on LatestLY on Sep 07, 2023 09:46 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).