Ravindra Jadeja (Photo Credit - X)

IND vs ENG 1st ODI 2025: भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील पहिला एकदिवसीय सामना नागपूरमध्ये खेळला जात आहे. या सामन्यात इंग्लंडने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. प्रथम फलंदाजी करताना इंग्लंड संघाला फक्त 248 धावा करता आल्या. दुसरीकडे, भारतीय संघाकडून रवींद्र जडेजाची (Ravindra Jadeja) स्फोटक गोलंदाजी दिसून आली. 3 विकेट घेतल्यानंतर, जडेजाने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये एक विशेष कामगिरी नोंदवली आहे. (हे देखील वाचा: IND vs ENG: यशस्वी जयस्वालचा हा झेल तुम्हाला वर्ल्ड कप फायनलमध्ये ट्रॅव्हिस हेडच्या झेलची करून देईल आठवण! पाह व्हिडिओ)

600 आंतरराष्ट्रीय विकेट पूर्ण केल्या

नागपूर एकदिवसीय सामन्यात रवींद्र जडेजाने 9 षटकांत फक्त 26 धावा देत 3 बळी घेतले. यादरम्यान त्याने जो रूट, जेकब बेथेल आणि आदिल रशीद यांना पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. 3 विकेट्स घेत, जडेजाने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 600 विकेट्स पूर्ण केल्या आहेत. जडेजा आता 600 किंवा त्याहून अधिक विकेट्स घेणारा सहावा भारतीय गोलंदाज बनला आहे.

जडेजाने जो रूट  12 वेळा केले बाद

या सामन्यात इंग्लंडचा स्टार फलंदाज जो रूट देखील बऱ्याच काळानंतर एकदिवसीय संघात परतला, परंतु रूट या सामन्यात काही खास कामगिरी करू शकला नाही. या सामन्यात, जो रूट 31 चेंडूत फक्त 19 धावा काढून बाद झाला. जडेजाने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 12 व्यांदा जो रूटला बाद केले आहे. याशिवाय, जडेजाने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये ऑस्ट्रेलियाच्या स्टीव्ह स्मिथला 11 वेळा बाद केले आहे.

इंग्लंडचा संघ 248 धावांवर सर्वबाद 

या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या इंग्लंड संघाचा डाव 47.4 षटकांत 248 धावांवर गारद झाला. इंग्लंडकडून फलंदाजी करताना कर्णधार जोस बटलरने सर्वाधिक 52 धावा केल्या. याशिवाय जेकब बेथेलने 51 धावा केल्या. टीम इंडियाकडून गोलंदाजी करताना हर्षित राणा आणि रवींद्र जडेजा यांनी प्रत्येकी 3-3 विकेट घेतल्या.