PM On Corona Virus: कोरोना अद्याप गेला नाही, रुप बदलून पुन्हा पुन्हा निर्माण होतोय, पंतप्रधांनांचे वक्तव्य

कोरोना व्हायरस (Corona virus) सर्व देशभर पसरत असताना लोकांना सतर्क राहण्याचे आवाहन करताना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (Narendra Modi) म्हणाले की, कोविड-19 अद्याप गेलेला नाही, तो सतत स्वरूप बदलत आहे आणि पुनरुत्थान होत आहे असा इशारा दिला.

PM On Corona Virus: कोरोना अद्याप गेला नाही, रुप बदलून पुन्हा पुन्हा निर्माण होतोय, पंतप्रधांनांचे वक्तव्य
PM Narendra Modi | (Photo Credits: Twitter/ ANI)

कोरोना व्हायरस (Corona virus) सर्व देशभर पसरत असताना लोकांना सतर्क राहण्याचे आवाहन करताना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) म्हणाले की, कोविड-19 अद्याप गेलेला नाही, तो सतत स्वरूप बदलत आहे आणि पुनरुत्थान होत आहे असा इशारा दिला. गुजरातमधील जुनागढ (Junagadh) येथील उमिया माता मंदिरात (Umiya Mata Mandir) 14 व्या स्थापना दिनाच्या समारंभाच्या निमित्ताने एका आभासी भाषणात पंतप्रधानांनी भारताच्या देशव्यापी लसीकरण मोहिमेच्या यशावर प्रकाश टाकला. कोरोना हे एक मोठे संकट होते आणि ते संकट संपले असे आम्ही म्हणत नाही. याला थोडा विराम मिळाला असेल, पण तो कधी पुन्हा येईल हे आम्हाला माहीत नाही, असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले.

हा एक बहुरूपिया आजार आहे. हे थांबवण्यासाठी, जवळपास 185 कोटी डोस दिले गेले, ज्याने जगाला आश्चर्य वाटले. तुमच्या पाठिंब्यामुळे हे शक्य झाले आहे. माँ उमियाच्या भक्तांनी नैसर्गिक शेतीकडे वळावे, असे आवाहनही त्यांनी केले.  शेतकऱ्यांनी नैसर्गिक शेतीचा अवलंब करून पृथ्वी मातेला वाचवावे अन्यथा एक दिवस शेती उत्पादन देणे थांबवेल, असे पंतप्रधान म्हणाले. हेही वाचा Mayawati On Rahul Gandhi: राहुल गांधींच्या वक्तव्यावर मायावतींचा पलटवार, म्हणाल्या- काँग्रेसची अवस्था उदास मांजरासारखी

भारताच्या स्वातंत्र्याला 75 वर्षे पूर्ण झाल्याबद्दल पंतप्रधानांनी गुजरातच्या प्रत्येक जिल्ह्यात 75 तलाव बांधण्याचे आवाहन केले.  उमिया माता देवताच्या सन्मानार्थ बांधण्यात आलेल्या उमिया माता मंदिराचे पहिल्यांदा पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 2008 मध्ये उद्घाटन केले होते, जेव्हा ते गुजरातचे मुख्यमंत्री होते. याआधी रविवारी, पंतप्रधानांनी 'पीएम किसान सन्मान निधी' आणि इतर कृषी-संबंधित योजनांचा भाग म्हणून 11.3 कोटी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यांमध्ये 1.82 लाख कोटी रुपये हस्तांतरित करण्यात आल्याची घोषणा करण्यासाठी ट्विटरवर नेले होते.

(The above story first appeared on LatestLY on Apr 10, 2022 06:55 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).