U19 World Cup 2020 Time Table: दक्षिण आफ्रिकामध्ये रंगणार अंडर-19 विश्वचषक स्पर्धा, सर्व सामन्यांचे संपूर्ण वेळापत्रक जाणून घ्या
अंडर-19 विश्वचषक ट्रॉफी (Photo Credit: Getty Images)

गटजेता भारतीय संघ (Indian Team) दक्षिण आफ्रिकेच्या (South Africa) ब्लोमफोंटेन येथील मंगोंग ओव्हल मैदानावर 19 जानेवारीपासून श्रीलंके (Sri Lanka) विरुद्ध 19 वर्षांखालील विश्वचषक स्पर्धेची सुरुवात करेल. भारत अंडर-19 संघाचे नेतृत्व यंदा प्रियम गर्ग याच्याकडे सोपवण्यात आले आहे. न्यूझीलंड, श्रीलंका आणि पहिल्यांदा खेळणार्‍याजपान यांच्यासमवेत चार वेळा चॅम्पियन इंडियाला गट अ मध्ये स्थान देण्यात आले आहे. 16 संघामधील ही स्पर्धा 17 जानेवारीपासून सुरु होणार आहे. टीम इंडिया 21 आणि 24 जानेवारीला अनुक्रमे जपान आणि न्यूझीलंडविरुद्ध खेळेल. आणि अंतिम सामना 9 फेब्रुवारी रोजी खेळला जाईल. पृथ्वी शॉ याच्या नेतृत्वात न्यूझीलंडच्या माउंट मौंगानुई येथे 2018 मध्ये आयोजित स्पर्धा भारताने जिंकली आणि चार वेळा जिंकत स्पर्धेतील सर्वात यशस्वी संघ बनला. जागतिक अंडर-19 स्पर्धेत अनेक भारतीय क्रिकेटपटूंनी आपली उपस्थिती जाणवून दिल्यावर वरिष्ठ संघासाठी चांगली कामगिरी बजावली आहे. (BCCI कडून U-19 क्रिकेट विश्वचषक 2020 स्पर्धेसाठी भारतीय संघाची घोषणा)

दरम्यान, चार गटांमधील पहिले दोन संघ सुपर लीग राउंडमध्ये प्रवेश करतील, तर उर्वरित संघ प्लेट चॅम्पियनशिपमध्ये खेळतील. आयसीसी अंडर-19 विश्वचषक 2020 चे वेळापत्रक खालीलप्रमाणे आहे:

17 जानेवारी 2020

दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध अफगाणिस्तान, ग्रुप डी, डायमंड ओव्हल, किम्बरले, दुपारी 1:30 वाजता

18 जानेवारी 2020

बांग्लादेश विरुद्ध झिम्बाब्वे, गट सी, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

न्यूझीलंड विरुद्ध जपान, ग्रुप ए, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नंबर 1 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम,दुपारी 1:30 वाजता

संयुक्त अरब अमिराती विरुद्ध कॅनडा, गट डी, माणगॉंग ओव्हल, ब्लोइमफोंटेन, दुपारी 1.30 वाजता

ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध वेस्ट इंडिज, डी बियर्स डायमंड ओव्हल, किम्बरले, दुपारी 1:30 वाजता

19 जानेवारी 2020

भारत विरुद्ध श्रीलंका, माणगॉंग ओव्हल, ब्लोएमफोंटेन, दुपारी 1:30 वाजता

पाकिस्तान विरुद्ध स्कॉटलंड, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नंबर 1 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

20 जानेवारी 2020

इंग्लंड विरुद्ध वेस्ट इंडिज, डायमंड ओव्हल, किम्बरले, दुपारी 1:30 वाजता

ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध नायजेरिया, कंट्री क्लब बी फील्ड, किम्बरले, दुपारी 1:30 वाजता

21 जानेवारी2020

बांग्लादेश विरुद्ध स्कॉटलंड, व्हित्रंद क्रिकेट फील्ड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

भारत विरुद्ध जपान, माणगॉंग ओव्हल, ब्लोएमफोंटेन,दुपारी 1:30 वाजता

22 जानेवारी 2020

न्यूझीलंड विरुद्ध श्रीलंका, माणगॉंग ओव्हल, ब्लोएमफोंटेन,दुपारी 1:30 वाजता

पाकिस्तान विरुद्ध झिम्बाब्वे, व्हित्रंद क्रिकेट फील्ड, पॉचेफस्टरूम,दुपारी 1:30 वाजता

अफगाणिस्तान विरुद्ध युएई, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नंबर 1 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम,दुपारी 1:30 वाजता

दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध कॅनडा, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम,दुपारी 1:30 वाजता

23 जानेवारी 2020

ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध इंग्लंड, डायमंड ओव्हल, किम्बरले,दुपारी 1:30 वाजता

वेस्ट इंडिज विरुद्ध नायजेरिया, कंट्री क्लब बी फील्ड, किम्बरले,दुपारी 1:30 वाजता

24 जानेवारी 2020

भारत विरुद्ध न्यूझीलंड, माणगॉंग ओव्हल, ब्लोएमफोंटेन,दुपारी 1:30 वाजता

अफगाणिस्तान विरुद्ध कॅनडा, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नं. 2 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम,दुपारी 1:30 वाजता

पाकिस्तान विरुद्ध बांग्लादेश, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

25 जानेवारी 2020

श्रीलंका विरुद्ध जपान, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नंबर 1 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम,दुपारी 1:30 वाजता

झिम्बाब्वे विरुद्ध स्कॉटलंड, व्हित्रंद क्रिकेट फील्ड, पॉचेफस्टरूम,दुपारी 1:30 वाजता

दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध युएई, माणगॉंग ओव्हल, ब्लोएमफोंटेन,दुपारी 1:30 वाजता

इंग्लंड विरुद्ध नायजेरिया, डायमंड ओव्हल, किम्बरले,दुपारी 1:30 वाजता

27 जानेवारी 2020

प्लेट क्वार्टर-अंतिम 2, व्हित्रंद क्रिकेट फील्ड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

प्लेट क्वार्टर-अंतिम 1,नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नं. 2 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

28 जानेवारी 2020

सुपर लीग क्वार्टर-फायनल 1, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

प्लेट क्वार्टर-अंतिम 3, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नं. 2 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

प्लेट क्वार्टर-अंतिम 4, व्हित्रंद क्रिकेट फील्ड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

30 जानेवारी 2020

प्लेट प्ले ऑफ उपांत्य-अंतिम 2, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नं. 2 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

प्लेट प्ले ऑफ सेमी फायनल 1, व्हित्रंद क्रिकेट फील्ड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

प्लेट सेमी-फायनल 1, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नं. 2 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

सुपर लीग क्वार्टर-फायनल 3, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

31 जानेवारी 2020

सुपर लीग क्वार्टर-फायनल 4, विलोमूर पार्क, बेनोनी, दुपारी 1:30 वाजता

प्लेट सेमी-फायनल 2, डायमंड ओव्हल, किम्बरले, दुपारी 1:30 वाजता

1 फेब्रुवारी 2020

13 व्या जागेसाठी प्लेऑफ, व्हित्रंद क्रिकेट फील्ड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

15 व्या जागेसाठी प्लेऑफ, नॉर्थ-वेस्ट युनिव्हर्सिटी नं. 2 ग्राउंड, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

5 व्या जागेसाठी प्लेऑफ, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

2 फेब्रुवारी 2020

5 वा जागेसाठी प्लेऑफ उपांत्य-अंतिम 2, दुपारी 1:30 वाजता

11 व्या जागेसाठी प्लेऑफ, डायमंड ओव्हल, किम्बरले, दुपारी 1:30 वाजता

3  फेब्रुवारी 2020

प्लेट फायनल, विलोमूर पार्क, बेनोनी, दुपारी 1:30 वाजता

4 फेब्रुवारी 2020

सुपर लीग उपांत्य फेरी 1, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

5 फेब्रुवारी 2020

7 व्या जागेसाठी प्लेऑफ, विलोमूर पार्क, बेनोनी, दुपारी 1:30 वाजता

6 फेब्रुवारी 2020

सुपर लीग उपांत्य-अंतिम 2, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

7 फेब्रुवारी 2020

5 व्या जागेसाठी प्लेऑफ, विलोमूर पार्क, बेनोनी, दुपारी 1:30 वाजता

8 फेब्रुवारी 2020

तिसऱ्या जागेसाठी प्लेऑफ, विलोमूर पार्क, बेनोनी, दुपारी 1:30 वाजता

9 फेब्रुवारी 2020

फायनल, सेनवेस पार्क, पॉचेफस्टरूम, दुपारी 1:30 वाजता

पॉफेस्टरूममध्ये जेबी मार्क्स ओव्हल लीग क्वार्टर फायनल, दोन्ही सेमीफायनल आणि फायनल फेरीचे आयोजन करेल. स्पर्धेच्या 13 व्या टप्प्यात, दुसरा टप्प्याला सुपर लीग आणि प्ले स्पर्धांमध्ये विभागण्यात आले आहे.