FIFA Bans Pakistan National Football Team: पाकिस्तान फुटबॉल संघाला मोठा धक्का! तिसऱ्यांदा फिफाकडून संघ निलंबीत

ही बंदी पाकिस्तानी फुटबॉलसाठी मोठा धक्का मानली जात आहे. देशाची फुटबॉल व्यवस्था गेल्या अनेक वर्षांपासून संकटात आहे आणि या निर्णयामुळे भविष्यात खेळाडूंचा विकास आणि आंतरराष्ट्रीय फुटबॉलमध्ये पाकिस्तानचा सहभाग आणखी कठीण होऊ शकतो.

FIFA Bans Pakistan National Football Team: पाकिस्तान फुटबॉल संघाला मोठा धक्का! तिसऱ्यांदा फिफाकडून संघ निलंबीत
Photo Credit- X

FIFA Bans Pakistan National Football Team: फिफाने पुन्हा एकदा पाकिस्तान फुटबॉल (Pakistan National Football Team) फेडरेशनला निलंबित केले आहे. पीएफएफच्या घटनेत आवश्यक सुधारणांची अंमलबजावणी न केल्यामुळे ही कारवाई करण्यात आली आहे. फिफाने (FIFA) जारी केलेल्या अधिकृत निवेदनात स्पष्ट केले आहे की पीएफएफ काँग्रेस फिफा आणि आशियाई फुटबॉल कॉन्फेडरेशन (एएफसी) द्वारे सादर केलेल्या संविधानाला मान्यता देत नाही तोपर्यंत निलंबन सुरू राहील. पाकिस्तान फुटबॉल फेडरेशनवर बंदी घालण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. (ZIM vs IRE Only Test 2025 Day 3 Preview: झिम्बाब्वे-आयर्लंड यांच्यातील सामन्यापूर्वी खेळपट्टी, हवामान, मिनी लढाई आणि स्ट्रीमिंगसह सर्व तपशील जाणून घ्या)

एप्रिल 2021 मध्ये, तृतीय पक्षांच्या अनधिकृत हस्तक्षेपामुळे फिफाने पीएफएफला निलंबित केले होते. नंतर, जून 2022 मध्ये निलंबन उठवण्यात आले. ज्यामुळे पाकिस्तान राष्ट्रीय फुटबॉल संघाला आंतरराष्ट्रीय स्पर्धांमध्ये भाग घेण्याची परवानगी मिळाली होती.

पाकिस्तानची सध्याची परिस्थिती

"फिफा आणि एएफसीने सादर केलेल्या संविधानाच्या सुधारित आवृत्तीला मान्यता देईपर्यंत हे निलंबन सुरू राहील," असे फिफाने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे. या बंदीमुळे पाकिस्तानचा राष्ट्रीय फुटबॉल संघ कोणत्याही आंतरराष्ट्रीय स्पर्धेत सहभागी होऊ शकणार नाही. सध्या पाकिस्तान संघ फिफा क्रमवारीत 195 व्या क्रमांकावर आहे.

शेवटचा सामना आणि पुढचा मार्ग

पाकिस्तानी राष्ट्रीय फुटबॉल संघाने त्यांचा शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना 11 जून 2024 रोजी ताजिकिस्तानविरुद्ध खेळला. हा सामना एएफसी अंतर्गत फिफा विश्वचषक पात्रता फेरीच्या टप्प्यात झाला. आता पाकिस्तान फुटबॉल फेडरेशन फिफाच्या अटी मान्य करते आणि निलंबन उठवण्याची प्रक्रिया पुन्हा सुरू करते की हा वाद जास्त काळ चालू राहतो हे पाहणे महत्त्वाचे ठरेल.

(The above story first appeared on LatestLY on Feb 08, 2025 10:59 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).