Trent Boult New Record: ट्रेंट बोल्टच्या नावावर एक मोठा विक्रम, आजपर्यंत कोणत्याही किवी गोलंदाजाला करता नाही आली ही कामगिरी
विश्वचषक 2023 मध्ये न्यूझीलंड आणि श्रीलंका यांच्यात खेळल्या जात असलेल्या सामन्यात किवी वेगवान गोलंदाज ट्रेंट बोल्टने शानदार गोलंदाजी केली आहे. या सामन्यात बोल्टने 10 षटकात 37 धावा देत 3 बळी घेतले. या सामन्यात ट्रेंट बोल्टनेही विशेष कामगिरी केली आहे.
विश्वचषक 2023 मध्ये न्यूझीलंड आणि श्रीलंका यांच्यात खेळल्या जात असलेल्या सामन्यात किवी वेगवान गोलंदाज ट्रेंट बोल्टने शानदार गोलंदाजी केली आहे. या सामन्यात बोल्टने 10 षटकात 37 धावा देत 3 बळी घेतले. या सामन्यात ट्रेंट बोल्टनेही विशेष कामगिरी केली आहे. आजपर्यंत न्यूझीलंडच्या एकाही गोलंदाजाला ही कामगिरी करता आलेली नाही. आता बोल्ट जगभरातील काही खास गोलंदाजांच्या यादीत सामील झाला आहे. या सामन्यात ट्रेंट बोल्टने आपल्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीत 600 विकेट पूर्ण केल्या आहेत. आता बोल्टच्या नावावर कसोटी क्रिकेटमध्ये 317, एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 207 विकेट्स आणि आंतरराष्ट्रीय टी-20मध्ये 74 विकेट आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगतो, बोल्ट बराच काळ संघापासून दूर होता, त्यानंतर त्याने विश्वचषकादरम्यान किवी संघात पुनरागमन केले. बोल्टची आतापर्यंतची कामगिरी चांगलीच आहे.
एकदिवसीय विश्वचषकात 50 विकेट पूर्ण
ट्रेंट बोल्टने श्रीलंकेविरुद्धच्या सामन्यात ३ विकेट घेतल्या आहेत. आता एकदिवसीय विश्वचषकाच्या इतिहासात बोल्टच्या नावावर 50 विकेट्स आहेत. एकदिवसीय विश्वचषकात आतापर्यंत जगात फक्त पाच गोलंदाज आहेत ज्यांनी 50 हून अधिक बळी घेतले आहेत. यातील बहुतांश गोलंदाजांनी क्रिकेटलाही अलविदा केला आहे. या यादीत पहिल्या स्थानावर ऑस्ट्रेलियाचा माजी दिग्गज ग्लेन मॅकग्रा आहे ज्यांच्या नावावर 71 विकेट आहेत. यानंतर श्रीलंकेचा माजी दिग्गज खेळाडू मुथय्या मुरलीधरनचे नाव दुसऱ्या क्रमांकावर येते, त्याच्या नावावर 68 विकेट्स आहेत.
#TrentBoult became the third #NewZealand bowler to take 600 wickets in International cricket, during the ICC ODI World Cup match against Sri Lanka at M. Chinnaswamy Stadium. #SLvsNZ #ODIWorldCup2023 #CWC23 #CWC2023 pic.twitter.com/YoxySj5yt6
— IANS (@ians_india) November 9, 2023
तिसऱ्या स्थानावर ऑस्ट्रेलियाचा मिचेल स्टार्क आहे ज्याच्या नावावर 59 विकेट आहेत. चौथ्या क्रमांकावर श्रीलंकेचा माजी गोलंदाज लसिथ मलिंगा आहे, ज्याच्या विश्वचषकाच्या इतिहासात 56 बळी आहेत. याशिवाय पाचव्या क्रमांकावर पाकिस्तानचा माजी दिग्गज वसीम अक्रमचे नाव आहे, ज्यांच्या नावावर 55 विकेट आहेत. आता बोल्ट 50 विकेट्ससह सहाव्या स्थानावर आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Nov 09, 2023 07:20 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

