Auto Fares Hike: कल्याणमध्ये रिक्षाभाडे महागणार, दरवाढ करण्यास आरटीओने दिली मान्यता
कल्याण प्रादेशिक परिवहन कार्यालयाने (RTO) ऑटो युनियनने प्रस्तावित केलेल्या सुधारित भाड्याला मान्यता दिल्याने कल्याण (Kalyan) आणि आसपासच्या प्रवाशांना ऑटो रिक्षासाठी (Auto Fare) जास्त पैसे मोजावे लागणार आहेत. जवळच्या मार्गाचे भाडे पूर्वीप्रमाणेच आहे तर लांब मार्गाचे भाडे 1 ते 3 रुपयाने वाढवले आहे.
कल्याण प्रादेशिक परिवहन कार्यालयाने (RTO) ऑटो युनियनने प्रस्तावित केलेल्या सुधारित भाड्याला मान्यता दिल्याने कल्याण (Kalyan) आणि आसपासच्या प्रवाशांना ऑटो रिक्षासाठी (Auto Fare) जास्त पैसे मोजावे लागणार आहेत. जवळच्या मार्गाचे भाडे पूर्वीप्रमाणेच आहे तर लांब मार्गाचे भाडे 1 ते 3 रुपयाने वाढवले आहे. राज्याच्या परिवहन मंत्रालयाने गेल्या वर्षी ही भाडेवाढ (Hike) लागू केली होती. मात्र लॉकडाऊनमुळे तो लागू झाला नव्हता. आता वाहतूक पूर्वपदावर आल्याने, सुधारित भाडे कल्याण आरटीओ कार्यक्षेत्रात लागू केले जाईल, असे तानाजी चव्हाण, प्रादेशिक परिवहन अधिकाऱ्यांनी सांगितले. कल्याण, डोंबिवली, उल्हासनगर, अंबरनाथ, बदलापूर, मुरबाड आणि टिटवाळा ही शहरे कल्याण आरटीओ अंतर्गत येतात.
या सर्व शहरांसाठी सुधारित भाडे लागू होईल. दरम्यान आरटीओनेही 4 डिसेंबरपूर्वी सूचना आणि हरकती मागवल्या आहेत. लांब पल्ल्याच्या भाडेवाढीला ऑटो रिक्षा संघटनांनी मान्यता दिली असली तरी कमी अंतरासाठीच्या निर्णयावर काहीजण समाधानी नाहीत. छोट्या अंतरासाठी भाडेवाढ नाही आणि यामुळे अनेक ऑटो चालकांमध्ये मतभेद निर्माण झाले आहेत. हेही वाचा Mumbai Local Megablock: रविवारी रेल्वेचा देखभालीच्या कामासाठी जंबो मेगाब्लॉक, जाणून घ्या कधी आणि कोणत्या मार्गावर वाहतूक राहणार संथ
यावर चर्चा करण्यासाठी सोमवारी आरटीओसोबत बैठक घेण्यात येणार आहे, असे कल्याण ऑटो रिक्षा चालक आणि मालक युनियनचे प्रतिनिधी संतोष नवले यांनी सांगितले. ऑटोरिक्षाचे नवीन भाडे उदाहरणार्थ गणपती चौक ते काटेमानिवली नाका, जे सुमारे 0.9 किमी आहे, ते शेअर ऑटोने 9 रुपये आणि मीटरने 21 रुपये आहे. पूर्वी, शेअर ऑटोसाठी 10 रुपये आणि मीटरने 18 रुपये होते.
आता जेव्हा शेअर ऑटोचे भाडे 9 रुपये असेल तेव्हा प्रवासी आणि ऑटो चालक यांच्यात 1 रुपयाच्या बदलासाठी संघर्ष होईल. RTO ने कमी दरात वाढ करण्याचा देखील विचार केला पाहिजे कारण कल्याणमध्ये बहुतेक लोक शेअर ऑटोचा पर्याय निवडतात आणि शहरात मीटर नसलेल्या ऑटो चालवतात, असे राकेश गुप्ता, कल्याण येथील ऑटो चालक म्हणाले.
(The above story first appeared on LatestLY on Nov 27, 2021 08:25 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

