Jammu Kashmir Update: बारामुल्लामध्ये सुरक्षा दलांकडून दहशतवादी मॉड्यूलचा पर्दाफाश, अल-बद्रचे सात दहशतवादी अटकेत
सुरक्षा दलांनी जम्मू-काश्मीरमधील बारामुल्ला (Baramulla) जिल्ह्यात चार दहशतवादी आणि त्यांच्या तीन साथीदारांना अटक करून दहशतवादी संघटना अल-बद्रच्या मॉड्यूलचा पर्दाफाश केला आहे. पोलिसांनी शनिवारी ही माहिती दिली.
सुरक्षा दलांनी (Security forces) दहशतवादी मॉड्यूलचा पर्दाफाश केला आणि जम्मू-काश्मीरमधील बारामुल्ला येथून अल-बद्रच्या (Al-Badr) सात दहशतवाद्यांना (Terrorists) अटक केली. सुरक्षा दलांनी जम्मू-काश्मीरमधील बारामुल्ला (Baramulla) जिल्ह्यात चार दहशतवादी आणि त्यांच्या तीन साथीदारांना अटक करून दहशतवादी संघटना अल-बद्रच्या मॉड्यूलचा पर्दाफाश केला आहे. पोलिसांनी शनिवारी ही माहिती दिली. एका पोलिस प्रवक्त्याने सांगितले की, अल-बद्र सोपोरमधील अनेक ठिकाणी पोलिस आणि सुरक्षा दलांवर हल्ला करण्याची योजना आखत असल्याच्या विशिष्ट गुप्तचरांच्या आधारे, रावोचा रफियााबादमध्ये सुरक्षा दलांनी संयुक्त घेराबंदी आणि शोध मोहीम सुरू केली होती.
सुरक्षा दलाच्या या कारवाई दरम्यान अल-बद्रच्या तीन दहशतवाद्यांना अटक करण्यात आली. रवुचा रफियााबाद येथील वारिस तंत्री, सोपोरमधील नौपोरा येथील अमीर सुलतान वानी आणि चोंटीपोरा हंदवाडा येथील तारिक अहमद भट अशी अटक करण्यात आलेल्यांची नावे आहेत. प्राथमिक चौकशी दरम्यान, तिघांनी कबूल केले की ते गेल्या दोन वर्षांपासून अल-बद्रच्या दहशतवादी मास्टर्सच्या जवळ होते.
त्याने पुढे खुलासा केला की, पाकिस्तानस्थित दहशतवादी हँडलर युसूफ बलौसी आणि खुर्शीद यांनी त्याला अल-बद्रसाठी तरुणांची भरती करून, सक्रिय दहशतवाद्यांना रसद पुरवून रफियााबाद सोपोरमध्ये दहशतवादी कारवायांना पुनरुज्जीवित करण्याचे निर्देश दिले. त्यापैकी खुर्शीद हा जम्मू-काश्मीरमधील अनंतनागचा रहिवासी आहे. हेही वाचा Biggest Bank Fraud: भारतामधील सर्वात मोठा बँक घोटाळा; 22,842 कोटी रुपयांच्या फसवणुकीप्रकरणी ABG Shipyard च्या संचालकांविरुद्ध गुन्हा दाखल
(The above story first appeared on LatestLY on Feb 12, 2022 10:00 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

