NIA Raids In Maharashtra: राष्ट्रीय तपास यंत्रणेच्या पथकांनी शनिवारी सुरू असलेल्या इस्लामिक स्टेट दहशतवादी कट प्रकरणात (Islamic State Terror Conspiracy Case) महाराष्ट्र (Maharashtra) आणि कर्नाटकातील (Karnataka) 41 ठिकाणी छापे टाकले. मिळालेल्या माहितीनुसार, कर्नाटकात काही ठिकाणी छापे टाकण्यात आले, तर महाराष्ट्रात पुणे, ठाणे ग्रामीण, ठाणे शहर आणि मीरा भाईंदरमध्ये छापे टाकण्यात आले.
राष्ट्रीय तपास एजन्सीच्या सूत्रांनी सांगितले की, त्यांनी आंतरराष्ट्रीय कनेक्शन आणि चालू प्रकरणात परदेशी-आधारित ISIS हँडलर्सचा सहभाग असलेल्या मोठ्या कटाचा पर्दाफाश केला. (हेही वाचा -NIA Raids: एनआयएच्या छाप्यात राज्यातील ISIS मॉड्युलचा पर्दाफाश, 4 जणांना अटक)
भारतामध्ये ISIS च्या अतिरेकी विचारसरणीचा प्रचार करण्यासाठी वचनबद्ध असलेल्या व्यक्तींचे एक जटिल नेटवर्क तपासात उघड झाले आहे. या नेटवर्कने ISIS च्या स्वयंभू खलिफा (नेत्या)शी निष्ठेची शपथ घेतली आणि ते सुधारित स्फोटक उपकरणे (IEDs) तयार करण्यात गुंतल्याचे आढळून आले. (हेही वाचा - NIA Raid: मुंबई आणि पुणे येथे NIA ची छापेमारी, काही लोक ISIS च्या संपर्कात असल्याच्या संशयावरुन कारवाई)
NIA raids 44 locations in Karnataka, Maharashtra in ISIS terror conspiracy case
Read @ANI Story | https://t.co/VF1jptt76A#NIA #Karnataka #Maharashtra #ISIS pic.twitter.com/yvcniEA7SK
— ANI Digital (@ani_digital) December 9, 2023
भारतीय भूमीवर दहशतवादी कारवाया करण्याचा या नेटवर्कचा हेतू होता, असं अधिकाऱ्याने सांगितलं.