Imran Khan had Illicit Relationship' With Bushra: इम्रान खान आणि बुशरा बीवी यांच्या विवाहापूर्वीच्या संबंधावर प्रश्नचिन्ह

पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या पत्नी बुशरा बीबी यांचा माजी पती खवार फरीद मनेका यांच्या नोकराने न्यायालयासमोर दावा केला आहे की, माजी पंतप्रधान त्यांच्या घरी जात असत आणि त्यांच्यात अवैध संबंध (Illicit Relationship) होते.

Imran Khan had Illicit Relationship' With Bushra: इम्रान खान आणि बुशरा बीवी यांच्या विवाहापूर्वीच्या संबंधावर प्रश्नचिन्ह
Pakistan PM Imran Khan | (Photo Credits: Facebook)

Imran Khan and Bushra Bibi Relationship: पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या पत्नी बुशरा बीबी यांचा माजी पती खवार फरीद मनेका यांच्या नोकराने न्यायालयासमोर दावा केला आहे की, माजी पंतप्रधान त्यांच्या घरी जात असत आणि त्यांच्यात अवैध संबंध (Illicit Relationship) होते. दोघेही सोबत एका खोलीत जायचे. एक्सप्रेस ट्रिब्यून वृत्तपत्राने मंगळवारी दिलेल्या वृत्तात म्हटले आहे की, मनेकाचा कर्मचारी मुहम्मद लतीफने खान आणि बीबीच्या बेकायदेशीर विवाहाशी संबंधित प्रकरणाचा खुलासा केला आहे. हे प्रकरण न्यायालयात सादर करण्यात आले आहे. अद्याप त्याची स्वीकृती निश्चित करायची आहे. मेनकाने एका वृत्तवाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की, खान आणि बीबीचे लग्न इद्दतच्या काळात झाले होते. हा मुस्लीम महिलेचा तिच्या पतीच्या मृत्यूनंतर किंवा घटस्फोटानंतरचा प्रतीक्षा कालावधी आहे. या काळात लग्न स्वीकारले जात नाही.

नोकराने दिली साक्ष

मुहम्मद लतीफ (खवार फरीद मनेकाचा माजी कर्मचारी) याने कोर्टात साक्ष दिली. या साक्षीत त्याने दावा केला की, तो मेनका यांच्या निवासस्थानी इम्रान खान आणि बुशरा बीबी यांच्यातील लैंगिक घडामोडींचा प्रत्यक्षदर्शी साक्षीदार आहे. त्या काळात आपण अनेक धक्कादायक गोष्टी पाहिल्या असेही तो म्हणाला. (हेही वाचा, Imran Khan granted bail: इम्रान खान यांना पाकिस्तान कोर्टाचा मोठा दिलासा; शिक्षेस स्थगिती, जामीनही मंजूर)

अवैध संबंधांचे आरोप

लतीफने स्पष्टपणे सांगितले की खान आणि बुशरा बीबी यांचे "अवैध संबंध" होते. दुसऱ्या बाजूला मेनकाने आरोप केला की, ते त्याच्या नकळत एकांतात भेटायचे. मनेकाने पुढे असा दावा केला की बुशरा बीबीने तिला आवश्यक "इद्दत" पूर्ण न करता खान यांच्याशी लग्न केले. इतरत्र लग्न करण्यापूर्वी किमान 90 दिवसांचा कालावधी अनिवार्य आहे.

कायदेशीर आणि धार्मिक परिणाम

इम्रान खान यांच्या लग्नाच्या वैधतेला आव्हान देऊन कायदेशीर आणि धार्मिक वादामुळे अनेक समस्या निर्माण झाल्या आहेत. बुशरा बीबीने तिची "इद्दत" पूर्ण केली नसल्याच्या दाव्याने युनियनच्या कायदेशीरतेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण केले आहे. खान यांनी नकार देऊनही, मनेकाच्या विधानांकडे लक्ष वेधले जात आहे आणि कायदेशीर आणि शरियत या दोन्ही आधारांवर त्यांचा प्रभाव तपासला जात आहे.

इम्रान खान यांनी आरोप फेटाळले

इम्रान खान यांनी आरोप फेटाळले आहेत. त्यांनी बुशरा बीबीचा चेहरा फक्त निक्काच्या दिवशी (इस्लामिक विवाह) पाहिला होता. तथापि, मेनका यांची ताजी विधाने खान आणि बुशरा बीबी यांच्या पूर्वीच्या स्तुतीच्या विरोधात आहेत, त्यांची विश्वासार्हतेबद्दल शंका निर्माण करतात, असेही इम्रान खान यांनी म्हटले आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Dec 06, 2023 05:08 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).