President Draupadi Murmu यांच्यावर केलेल्या वक्तव्याप्रकरणी काँग्रेसचे अध्यक्ष Nana Patole यांनी Adhir Ranjan Chaudhary यांना दिला सल्ला

नाना पटोले म्हणाले, मी हे ऐकले नाही पण असे विधान चुकीचे आहे. राष्ट्रपती हे देशाचे पहिले नागरिक आहेत आणि त्यांचा आदर केला पाहिजे. त्यांनी असे काही बोलले असेल तर त्यांनी माफी मागावी. कारण अध्यक्षपदाची प्रतिष्ठा दुखावता कामा नये.

President Draupadi Murmu यांच्यावर केलेल्या वक्तव्याप्रकरणी काँग्रेसचे अध्यक्ष Nana Patole यांनी Adhir Ranjan Chaudhary यांना दिला सल्ला
Nana Patole, Adhir Ranjan Chaudhary (PC - PTI)

काँग्रेस नेते अधीर रंजन चौधरी (Adhir Ranjan Chaudhary) यांनी बुधवारी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू (President Draupadi Murmu) यांना राष्ट्रीय पत्नी असे संबोधले. यानंतर बराच गदारोळ झाला. दरम्यान, महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले (Nana Patole) यांनी अधीर रंजन चौधरी यांना सल्ला दिला आहे. अधीर रंजन चौधरी यांच्या वक्तव्यावर महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले म्हणाले, मी हे ऐकले नाही पण असे विधान चुकीचे आहे. राष्ट्रपती हे देशाचे पहिले नागरिक आहेत आणि त्यांचा आदर केला पाहिजे. त्यांनी असे काही बोलले असेल तर त्यांनी माफी मागावी. कारण अध्यक्षपदाची प्रतिष्ठा दुखावता कामा नये.

या मुद्द्यावरून भाजपने संसदेच्या दोन्ही सभागृहात गदारोळ केला आणि पक्षाच्या महिला खासदारांनीही संसदेच्या आवारात निदर्शने केली. असे करून अधीर रंजन चौधरी यांनी संपूर्ण आदिवासी समाज, महिला आणि गरिबांचा अपमान केला आहे, असा दावा केंद्रीय मंत्री स्मृती इराणी यांनी लोकसभेत केला. राज्यसभेत अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी काँग्रेसवर हल्लाबोल केला. हेही वाचा Adhir Ranjan Chaudhary यांनी राष्ट्रपती Draupadi Murmu यांच्यावर केलेल्या वक्तव्यावर संसदेत गदारोळ, काँग्रेसने देशाची माफी मागावी Nirmala Sitharaman यांची मागणी

अधीर यांच्या वक्तव्याबद्दल काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी माफी मागावी अशी मागणी केली. या वादानंतर अधीर रंजन चौधरी यांनी स्पष्ट केले की, देशाचा कोणीही राष्ट्रपती, मग तो ब्राह्मण असो की आदिवासी, आमच्यासाठी राष्ट्रपती आहेत. पदाच्या प्रतिष्ठेचा पूर्ण आदर आहे. त्याचवेळी पत्रकाराने मला सांगितले की, तुम्हाला 'राष्ट्रपती' म्हणायचे आहे. मी म्हणालो की हा शब्द चुकून निघून गेला, तुम्ही दाखवला नाही तर बरे होईल.

(The above story first appeared on LatestLY on Jul 28, 2022 06:35 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).