Anita Anand: कॅनडाच्या पंतप्रधानपदाच्या शर्यतीतून भारतीय वंशाच्या अनिता आनंद बाहेर
व्यवसाय आणि वित्त कायद्यातील तज्ज्ञ अनिता आनंद या टोरंटो विद्यापीठात कायद्याच्या प्राध्यापक होत्या. राजकारणात येण्यापूर्वी, त्यांनी 2019 मध्ये ओंटारियोच्या ओकव्हिल येथून खासदार होण्यापूर्वी अमेरिकेतील येल विद्यापीठात व्हिजिटिंग लेक्चरर म्हणून काम केले
Anita Anand: पडल्या आहेत. त्यांनी सोशल मीडियावर याबाबत एक निवेदनही जारी केले आहे. वाहतूक मंत्री अनिता आनंद यांनी शनिवारी दुपारी सांगितले की, पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांच्याप्रमाणे त्याही त्यांच्या आयुष्यातील एक नवीन अध्याय सुरू करत आहेत.
लिबरल पक्षाच्या नेतृत्वाबाबत आणि पंतप्रधानपदाबाबतची परिस्थिती गुंतागुंतीची होत चालली आहे, निवडणुका विरोधी कंझर्व्हेटिव्ह पक्ष आणि त्यांचे नेते पियरे मार्सेल पोइलिव्ह्रे यांच्या बाजूने आहेत. (हेही वाचा - Donald Trump's Swearing-in Ceremony: परराष्ट्र मंत्री S Jaishankar भारताकडून डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या शपथविधी सोहळ्याला उपस्थित राहतील; मंत्रालयाने केली पुष्टी)
पाहा पोस्ट -
Please see my statement. pic.twitter.com/UePgtYFUHJ
— Anita Anand (@AnitaAnandMP) January 11, 2025
मेलानी जोली आणि डोमिनिक लेब्लँक देखील वेगळे झाले
दरम्यान, परराष्ट्र मंत्री मेलानी जोली आणि अर्थमंत्री डोमिनिक लेब्लँक या दोन प्रमुख नेत्यांनीही पंतप्रधानपदाच्या शर्यतीतून बाहेर पडण्याचा निर्णय घेतला आहे. गेल्या आठवड्यात पंतप्रधान जस्टिन ट्रूडो यांनी राजीनामा देण्याची घोषणा केली तेव्हा हे सर्व घडत आहे.
अनिता आनंद एक्स वर म्हणाल्या, आता पंतप्रधानांनी त्यांचा पुढचा अध्याय सुरू करण्याचा निर्णय घेतला आहे, मी असेही ठरवले आहे की माझ्यासाठीही हीच योग्य वेळ आहे. मला आता माझ्या जुन्या व्यावसायिक जीवनात परत यायचे आहे, ज्यामध्ये अध्यापन, संशोधन आणि सार्वजनिक धोरण विश्लेषण यांचा समावेश होता.
टोरंटो विद्यापीठातील प्राध्यापक
व्यवसाय आणि वित्त कायद्यातील तज्ज्ञ अनिता आनंद या टोरंटो विद्यापीठात कायद्याच्या प्राध्यापक होत्या. राजकारणात येण्यापूर्वी, त्यांनी 2019 मध्ये ओंटारियोच्या ओकव्हिल येथून खासदार होण्यापूर्वी अमेरिकेतील येल विद्यापीठात व्हिजिटिंग लेक्चरर म्हणून काम केले.
स्वतःबद्दल बोलताना ती म्हणाली, माझ्या पहिल्या निवडणूक प्रचारादरम्यान, अनेक लोकांनी मला सांगितले की भारतीय वंशाची महिला ओकव्हिल, ओंटारियो येथून निवडून येऊ शकत नाही. तरीही, ओकव्हिलने 2019 पासून माझ्या पाठीशी उभे राहून दोनदा मला पाठिंबा दिला आहे, हा एक सन्मान आहे जो मी नेहमीच माझ्या हृदयात ठेवेन.
त्यांचे वडील एस.व्ही. आनंद, तामिळनाडूचे स्वातंत्र्यसैनिक व्ही.ए. तो सुंदरमचा मुलगा होता. त्याची आई, सरोज राम, पंजाबची होती आणि दोघीही डॉक्टर होत्या ज्यांनी कॅनडाला स्थलांतरित होण्याचा निर्णय घेतला. 2019 मध्ये ट्रुडो मंत्रिमंडळात सार्वजनिक सेवा मंत्री म्हणून सामील झाल्यावर, त्यांनी कोविड-19 साथीच्या काळात कॅनडामध्ये पुरेशी वैद्यकीय उपकरणे आणि लस उपलब्ध असल्याची खात्री केली.
(The above story first appeared on LatestLY on Jan 12, 2025 05:30 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

