चीनच्या वुहानमधून उगम पावलेल्या कोरोना व्हायरसने जगभर हाहाकार माजवला आहे. दरम्यान, चीनमध्ये लांग्या हा नवीन विषाणू आढळून आला आहे. नव्या व्हायरसमुळे लोकांचे टेन्शन वाढले आहे. आतापर्यंत 35 जणांना याची लागण झाली आहे. ग्लोबल टाईम्सच्या वृत्तानुसार, चीनच्या शेंडोंग आणि हेनान प्रांतातील लोकांना हेनिपाव्हायरस लांग्या (Langya Virus) या नवीन प्रकाराची लागण झाल्याचे आढळून आले आहे. अहवालात असे म्हटले आहे की हेनिपाव्हायरसला लांग्या हेनिपाव्हायरस, एलएव्ही असेही म्हणतात. पूर्व चीनमधील ताप असलेल्या रुग्णांच्या या नमुन्यांमध्ये हे आढळून आले आहे. संशोधनात सहभागी झालेल्या शास्त्रज्ञांनी सांगितले की, नव्याने सापडलेला हेनिपा विषाणू प्राण्यांकडून मानवांमध्ये आला असावा. हे तापाच्या प्रकरणांशी संबंधित आहे. संक्रमित लोकांमध्ये ताप, थकवा, खोकला, मळमळ आणि उलट्या यासह इतर लक्षणे असतात.
Tweet
Deja-flu: China sounds alarm as 35 people fall ill with 'newly identified' Langya virus https://t.co/QNlaRhZT1e pic.twitter.com/Cgu9AksKbZ
— Daily Mail Online (@MailOnline) August 9, 2022
अहवालात म्हटले आहे की शेडोंग आणि हेनानमध्ये लंग्या हेनिपा विषाणू संसर्गाच्या 35 पैकी 26 प्रकरणांमध्ये ताप, चिडचिड, खोकला, एनोरेक्सिया, मायल्जिया, डोकेदुखी आणि उलट्या यांसारखी लक्षणे आहेत. नागीण विषाणूसाठी सध्या कोणतीही लस किंवा उपचार नाही आणि संक्रमित व्यक्तीसाठी एकमात्र उपचार म्हणजे सहाय्यक काळजी. तूर्तास घाबरण्याची गरज नाही, असे तज्ज्ञांचे मत आहे, परंतु ते हलके घेणे योग्य होणार नाही. (हे देखील वाचा: China मध्ये Myanmar Ambassador चा मृत्यू; मागील वर्षभरात चौथ्या राजदूताचा अचानक मृत्यू)
माहितीनुसार, जर आपण लंग्या हेनिपाव्हायरसच्या प्रकरणांकडे बारकाईने पाहिले तर तो आतापर्यंत फारसा प्राणघातक किंवा गंभीर नाही. त्यामुळे त्याची काळजी करण्याची गरज नाही. परंतु आपल्याला एक चेतावणी म्हणून हे स्वीकारावे लागेल, कारण निसर्गात अनेक विषाणू आहेत, ज्यांनी भयानक परिणाम दिले आहेत तसेच मानवांना संक्रमित केले आहेत. त्यांच्यामुळे संपूर्ण जग प्रभावित झाल्याचे आपण पाहिले आहे.