Tokyo Paralympics 2021: हरियाणा सरकार सुमितला 6 कोटी आणि योगेश कठुनियाला 4 कोटी देणार, पॅरालिम्पिमध्ये केलेल्या कामगिरीमुळे जाहीर केली रक्कम
सुमित अँटिल (Sumit Antil) यांना सुवर्णपदक जिंकण्यासाठी 6 कोटी आणि 4 कोटी रुपये आणि योगेश कठुनिया (Yogesh Kathunia) यांना डिस्कस थ्रोमध्ये (Discus throw) रौप्य पदक (Silver medal) जिंकल्याबद्दल बक्षीस दिले. त्यांनी केलेल्या कामगिरीमुळे ही रक्कम जाहीर करण्यात आली आहे.
हरियाणाचे मुख्यमंत्री (Hariyana CM) मनोहर लाल (Mohanlal) यांनी टोकियोमध्ये चालू असलेल्या पॅरालिम्पिक (Tokyo Paralympics) गेम्समध्ये भालाफेकमध्ये (Javelin throw) जागतिक विक्रम प्रस्थापित करताना सुमित अँटिल (Sumit Antil) यांना सुवर्णपदक जिंकण्यासाठी 6 कोटी आणि 4 कोटी रुपये आणि योगेश कठुनिया (Yogesh Kathunia) यांना डिस्कस थ्रोमध्ये (Discus throw) रौप्य पदक (Silver medal) जिंकल्याबद्दल बक्षीस दिले. त्यांनी केलेल्या कामगिरीमुळे ही रक्कम जाहीर करण्यात आली आहे. हरियाणा सरकार दोघांनाही सरकारी नोकऱ्या देईल. मुख्यमंत्री मनोहर लाल म्हणाले की, सुमित अँटिलने टोकियो पॅरालिम्पिकमध्ये भालाफेकमध्ये जागतिक विक्रमासह सुवर्णपदक जिंकून हरियाणा आणि संपूर्ण भारतातील लोकांची मने जिंकली आहेत. सुमितच्या भावनेला सलाम करत, मुख्यमंत्र्यांनी या ऐतिहासिक कामगिरीबद्दल त्यांचे अभिनंदन केले, तसेच ते म्हणाले की, बहादूरगडचे रहिवासी योगेश कठुनिया यांनी केवळ हरियाणाच नव्हे तर देशासाठी सन्मान मिळवून दिला आहे.
हरियाणाचे गृहमंत्री अनिल विज यांनी सोमवारी जन्माष्टमीच्या निमित्ताने राज्यातील जनतेचे अभिनंदन आणि शुभेच्छा देताना सांगितले की, टोकियोमध्ये सुरू असलेल्या पॅरालिम्पिक गेम्समध्ये जन्माष्टमीच्या दिवशी भारताच्या खेळाडूंनी पाच पदके जिंकली. विज यांनी ट्विट केले की, जन्माष्टमीच्या दिवशी भारताने 2 सुवर्ण जिंकून टोकियो पॅरालिम्पिकमध्ये एकाच दिवसात 5 पदके जिंकली. सर्वांना शुभेच्छा.
भारताला सुवर्णसंधी देणारा सुवर्णपदक विजेता सुमित अँटिलने प्रत्येकाच्या मनात जागा केली आहे. खरं तर सुमितने टोकियो पॅरालिम्पिक गेम्समध्ये 68.55 मीटर फेकले, जे विश्वविक्रम ठरले. भारताचा भालाफेकपटू सुमित अँटिलच्या टोकियो पॅरालिम्पिकमधील कामगिरीमुळे देशाला सुवर्णपदक मिळाले आहे. ऑस्ट्रेलियाच्या मिशेल बुरियनने 66.29 मीटरच्या थ्रोसह रौप्य पदक जिंकले आणि श्रीलंकेच्या दुलन कोडिथुवाक्कूने आपल्या सर्वोत्तम कामगिरीने कांस्यपदक जिंकले.
अंतिम फेरीत, दुसरा भारतीय, संदीप चौधरीने सीझन-सर्वोत्तम 62.20 मीटरसह चौथे स्थान मिळवले. सुमितच्या आधी अवनी लेखराला नेमबाजीत भारताचे पहिले सुवर्णपदक मिळाले. सोमवारी तिने महिला आर -2 10 मीटर एअर रायफल स्टँडिंग एसएच 1 मध्ये पहिले स्थान मिळवून सुवर्णपदक जिंकले. सोमवारी देवेंद्र झाझरिया आणि सुंदरसिंग गुर्जर यांनी भालाफेक स्पर्धेत अनुक्रमे रौप्य आणि कांस्यपदक पटकावले.
(The above story first appeared on LatestLY on Aug 31, 2021 01:57 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

