Achint Shiuli: महिला वसतिगृहात जाताना पकडला गेला भारतीय वेटलिफ्टर, ऑलिम्पिक खेळण्याचे स्वप्न भंगले
अचिंतला एनआयएस पटियाला कॅम्पमधील महिला वसतिगृहात प्रवेश करताना पकडण्यात आले. 22 वर्षीय खेळाडूने गुरुवारी रात्री हे करताना पकडले. अचिंत शेउली हा 73 किलो वजनी गटात भाग घेणारा खेळाडू आहे.
Achint Shiuli: कॉमनवेल्थ गेम्स 2022 मध्ये सुवर्णपदक जिंकणारा भारतीय वेटलिफ्टर अचिंत शेउली (Achint Shiuli) पॅरिस ऑलिम्पिकच्या तयारीसाठीच्या शिबिरातून वगळण्यात आले आहे. अचिंतला एनआयएस पटियाला कॅम्पमधील महिला वसतिगृहात प्रवेश करताना पकडण्यात आले. 22 वर्षीय खेळाडूने गुरुवारी रात्री हे करताना पकडले. अचिंत शेउली हा 73 किलो वजनी गटात भाग घेणारा खेळाडू आहे. हे करताना सुरक्षा रक्षकाने वेटलिफ्टरला पकडले आणि नंतर त्याचा व्हिडिओही बनवला. (हे देखील वाचा: WPL 2024 Prize Money: महिला प्रीमियर लीग 2024 चे विजेतेपद पटकावणारा संघ असेल श्रीमंत, बक्षिसाची रक्कम कोटींमध्ये)
फेडरेशनने त्याला तातडीने शिबिरातून बाहेर काढले
अशा कृती अजिबात खपवून घेतल्या जाणार नाहीत, असे भारतीय वेटलिफ्टिंग महासंघाने म्हटले आहे. भारतीय क्रीडा प्राधिकरण आणि एनआयएस पटियालाचे कार्यकारी संचालक विनीत कुमार यांना तातडीने या प्रकरणाची माहिती देण्यात आली. मात्र, अद्याप या प्रकरणाचा व्हिडिओ सापडलेला नाही. त्याच वेळी, भारतीय क्रीडा प्राधिकरणाने देखील या प्रकरणात सध्या कोणतीही चौकशी सुरू केलेली नाही.
एसएआयच्या एका सूत्राने पीटीआयला सांगितले की, हा व्हिडिओ विनीत कुमार यांना पाठवण्यात आला आहे. नवी दिल्ली येथील SAI मुख्यालयालाही याबाबत माहिती देण्यात आली आहे. अशा स्थितीत कारवाई म्हणून अचिंतला छावणीतून हाकलून दिले आहे. 2022 च्या बर्मिंगहॅम कॉमनवेल्थ गेम्समध्ये अचिंत शेउलीने सुवर्णपदक जिंकले होते.
पटियाला येथे पुरुष आणि महिला खेळाडूंसाठी स्वतंत्र वसतिगृहे आहेत. सध्या एनआयएसमध्ये महिला बॉक्सर, खेळाडू आणि कुस्तीपटू राहत आहेत. अशी कारवाई होण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. याआधीही राष्ट्रकुल खेळ आणि युवा ऑलिम्पिक चॅम्पियन जेरेमी लालरिनुंगा यानेही असेच कृत्य केले होते. अशा स्थितीत त्याच्यावरही कारवाई होऊन त्याला छावणीतून हाकलण्यात आले.
शिउली ऑलिम्पिक शर्यतीतून बाहेर
शिऊलीचे ऑलिम्पिकसाठी पात्र ठरण्याचे स्वप्न भंगले आहे. आता तो या महिन्यात होणाऱ्या भारतीय वेटलिफ्टिंग फेडरेशन विश्वचषक स्पर्धेत सहभागी होऊ शकणार नाही आणि थायलंडलाही जाणार नाही. पॅरिस क्रीडा स्पर्धेच्या पात्रतेसाठी ही स्पर्धा अत्यंत महत्त्वाची आहे. शिउली सध्या ऑलिम्पिक पात्रता क्रमवारीत 27व्या क्रमांकावर आहे. सूत्रांच्या मते, वेटलिफ्टरसाठी ही वाईट बातमी आहे कारण तो दुखापतीनंतर पुनरागमन करत होता आणि योग्य मार्गावर होता. आता फक्त मीराबाई चानू (49 किलो) आणि राष्ट्रकुल रौप्यपदक विजेती बिंदिया राणी देवी पॅरिस गेम्सच्या शर्यतीत आहेत.
(The above story first appeared on LatestLY on Mar 16, 2024 08:11 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

