Yashasvi Jaiswal: यशस्वी जयस्वालचा मुंबई क्रिकेटला रामराम, देशांतर्गत मोसमात आता गोव्याकडून खेळणार; जाणून घ्या काय आहे कारण?

23 वर्षीय यशस्वीने त्याच्या बदलीसाठी मुंबई क्रिकेट असोसिएशन (MCA) ला पत्र लिहिले होते, जे मंजूर करण्यात आले आहे. जयस्वाल 2025-26 हंगामात गोव्याकडून खेळताना दिसणार आहे. जेव्हा त्याने हा निर्णय घेतला तेव्हा चाहत्यांच्या मनात सर्वात मोठा प्रश्न होता की, त्याने हे का केले?

Yashasvi Jaiswal: यशस्वी जयस्वालचा मुंबई क्रिकेटला रामराम, देशांतर्गत मोसमात आता गोव्याकडून खेळणार; जाणून घ्या काय आहे कारण?
Yashasvi Jaiswal (Photo Credit - X)

मुंबई: भारतीय सलामीवीर यशस्वी जयस्वाल (Yashasvi Jaiswal) आता मुंबईसाठी (Mumbai) नाही तर गोव्यासाठी (Goa) देशांतर्गत क्रिकेट खेळणार आहे. जयस्वालने आता स्वतः मुंबई संघाशी असलेले त्याचे वर्षानुवर्षेचे नाते तोडले आहे, ज्या संघाने त्याला सर्वकाही दिले. 23 वर्षीय यशस्वीने त्याच्या बदलीसाठी मुंबई क्रिकेट असोसिएशन (MCA) ला पत्र लिहिले होते, जे मंजूर करण्यात आले आहे. जयस्वाल 2025-26 हंगामात गोव्याकडून खेळताना दिसणार आहे. जेव्हा त्याने हा निर्णय घेतला तेव्हा चाहत्यांच्या मनात सर्वात मोठा प्रश्न होता की, त्याने हे का केले? यशस्वीने आता आपले मौन सोडले आहे आणि त्याचे उत्तर दिले आहे.

‘गोव्याने नेतृत्वाची भूमिका देऊ केली’

यशस्वी म्हणाली की हा माझ्यासाठी खूप कठीण निर्णय होता कारण मी जे काही आहे ते मुंबईमुळे आहे. या शहराने मला क्रिकेटपटू बनवले. यासाठी मी आयुष्यभर एमसीएचा ऋणी राहीन. त्याने पुढे जे उघड केले ते धक्कादायक आहे. तो म्हणाला की गोव्याने मला एक नवीन संधी दिली आहे. गोव्याने मला नेतृत्वाची भूमिका देऊ केली आहे. याचा अर्थ यशस्वी गोवा संघाचे नेतृत्व करणार आहे. (हे देखील वाचा: Rohit Sharma आणि Virat Kohliचा A+ ग्रेड कायम; Shreyas Iyer केंद्रीय करारात परतणार)

माझे पहिले ध्येय...

यशस्वी जयस्वालने असेही म्हटले की, माझे पहिले ध्येय भारतीय संघासाठी चांगली कामगिरी करणे असेल. जेव्हा जेव्हा मला राष्ट्रीय कर्तव्यातून विश्रांती मिळेल तेव्हा मी गोव्याकडून खेळेन. यासोबतच, मी देशांतर्गत स्पर्धेत संघाला पुढे नेण्याचा प्रयत्न करेन.

गोवा क्रिकेट असोसिएशनने यशस्वीचे केले स्वागत 

गोवा क्रिकेट असोसिएशनचे (GCA) सचिव शांबा देसाई यांनी यशस्वीच्या निर्णयाचे स्वागत केले. ते म्हणाले की आम्ही यशस्वी जयस्वालचे संघात स्वागत करतो. तो पुढच्या हंगामापासून आमच्याकडून खेळेल. तो गोवा संघाची जबाबदारी स्वीकारण्याचीही शक्यता आहे. यशस्वीने या वर्षी 23-25 जानेवारी दरम्यान जम्मू आणि काश्मीर विरुद्ध मुंबईकडून देशांतर्गत क्रिकेटमधील शेवटचा सामना खेळला होता.

(The above story first appeared on LatestLY on Apr 03, 2025 03:59 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).