
New Zealand National Cricket Team vs Pakistan National Cricket Team Matches: आयसीसी चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2025 नंतर, उपविजेता न्यूझीलंड त्यांच्या घरच्या मैदानावर पाकिस्तानविरुद्ध एकदिवसीय आणि टी20 मालिका आयोजित करेल. 2025 च्या न्यूझीलंडच्या या पाकिस्तान दौऱ्यात पाच टी 20 आणि तीन एकदिवसीय सामन्यांची मालिका आहे. 2026 चा टी-20 विश्वचषक पुढील वर्षी खेळवला जाणार असल्याने, ही टी-20 मालिका दोन्ही संघांसाठी मेगा स्पर्धेची तयारी सुरू करण्याची एक चांगली संधी असेल. पाकिस्तानचा न्यूझीलंड दौरा 16 मार्चपासून सुरू होईल आणि 5 एप्रिल रोजी तिसऱ्या आणि शेवटच्या एकदिवसीय सामन्याने संपेल. हेही वाचा: Virat Rohit Retirement: ‘भाई हम लोग अभी रिटायरमेंट…’, सर्व अफवांना पूर्णविराम, कोहली-रोहितचा मजेदार संवाद व्हायरल (Video)
या दौऱ्यासाठी पाकिस्तानने टी-20 आणि एकदिवसीय संघांची घोषणा केली आहे. मोहम्मद रिझवानला एकदिवसीय संघाचा कर्णधार म्हणून कायम ठेवण्यात आले आहे, तर सलमान अली आगा यांना टी-20 संघाचे नेतृत्व देण्यात आले आहे. अष्टपैलू शादाब खान देखील टी-20 संघात परतला आहे आणि त्याला उपकर्णधार बनवण्यात आले आहे. टी-20 संघात काही नवीन चेहऱ्यांचा समावेश करण्यात आला आहे. तर रिझवान आणि बाबर आझम यांना टी-20 संघातून वगळण्यात आले आहे. यष्टीरक्षक फलंदाज मोहम्मद हरिसला टी-20 संघात संधी देण्यात आली आहे.
न्यूझीलंड विरुद्ध पाकिस्तान मालिकेचे संपूर्ण वेळापत्रक
तारीख | वेळ | सामना | स्थळ |
---|---|---|---|
16 मार्च | सकाळी 6:45 वाजता | पहिला टी20 | हॅगली ओव्हल, क्राइस्टचर्च |
18 मार्च | सकाळी 6:45 वाजता | दुसरा टी20 | युनिव्हर्सिटी ओव्हल, ड्युनेडिन |
21 मार्च | सकाळी 11:45 वाजता | तिसरा टी20 | ईडन पार्क, ऑकलंड |
23 मार्च | सकाळी 11:45 वाजता | चौथा टी20 | बे ओव्हल, माउंट मौंगानुई |
26 मार्च | सकाळी 11:45 वाजता | पाचवा टी20 | स्काय स्टेडियम, वेलिंग्टन |
29 मार्च | सकाळी 3:30 वाजता | पहिला वनडे | मॅकलीन पार्क, नेपियर |
2 अप्रैल | सकाळी 3:30 वाजता | दुसरा वनडे | सेडन पार्क, हॅमिल्टन |
5 अप्रैल | सकाळी 3:30 वाजता | तीसरा वनडे | बे ओव्हल, माउंट मौंगानुई |
न्यूझीलंडविरुद्धच्या मालिकेसाठी पाकिस्तान संघ
पाकिस्तान एकदिवसीय संघ: मोहम्मद रिझवान (कर्णधार), सलमान अली आघा, अब्दुल्ला शफीक, अब्रार अहमद, आकिब जावेद, बाबर आझम, फहीम अश्रफ, इमाम-उल-हक, खुशदिल शाह, मोहम्मद अली, मोहम्मद वसीम ज्युनियर, इरफान नियाझी, नसीम शाह, सुफयान मुकीम, तैयब ताहिर.
पाकिस्तान टी-20 संघ: हसन नवाज, ओमैर युसूफ, मोहम्मद हरिस, अब्दुल समद, सलमान अली आगा (कर्णधार), इरफान नियाझी, खुशदिल शाह, शादाब खान (उपकर्णधार), अब्बास आफ्रिदी, जहांदाद खान, मोहम्मद अली, शाहीन शाह आफ्रिदी, हरिस रौफ, सुफियान मुकीम, अब्रार अहमद, उस्मान खान.
न्यूझीलंडचा एकदिवसीय आणि टी-20 संघ: न्यूझीलंडने अद्याप त्यांच्या एकदिवसीय आणि टी-२० संघांची घोषणा केलेली नाही परंतु येत्या काही दिवसांत ते तसे करण्याची अपेक्षा आहे.