IPL 2021 Auction: आयपीएल लिलावात 1097 खेळाडूंवर लागणार बोली; वेस्ट इंडिजचे सर्वाधिक 56 खेळाडू तर जो रूट, मिचेल स्टार्कची माघार
चेन्नई येथे 18 फेब्रुवारी रोजी होणाऱ्या बहुप्रतिक्षित इंडियन प्रीमियर लीगच्या लिलासाठी तब्बल 1097 खेळाडूंनी नोंदणी केली आहे.आयपीएलच्या लिलावात वेस्ट इंडीजच्या सर्वाधिक 56 तर ऑस्ट्रेलियाच्या 42 आणि दक्षिण आफ्रिकेच्या 38 खेळाडूंनी लिलावात भाग घेतला आहे.
IPL 2021 Auction: चेन्नई (Chennai) येथे 18 फेब्रुवारी रोजी होणाऱ्या बहुप्रतिक्षित इंडियन प्रीमियर लीगच्या (Indian Premier League) लिलासाठी तब्बल 1097 खेळाडूंनी नोंदणी केली आहे. आयपीएलच्या लिलावात (IPL Auction) वेस्ट इंडीजच्या (West Indies) सर्वाधिक 56 तर ऑस्ट्रेलियाच्या 42 आणि दक्षिण आफ्रिकेच्या 38 खेळाडूंनी लिलावात भाग घेतला आहे. गुरुवारी खेळाडू नोंदणीची अंतिम मुदत संपली असून यादीत 207 आंतरराष्ट्रीय 21 कॅप्ड भारतीय खेळाडूंचा समावेश आहे. 27 खेळाडू सहयोगी देशांचे प्रतिनिधित्व करतील आणि 863 अनकॅप्ड खेळाडूंपैकी 743 भारतीय तर 68 विदेशी खेळाडूंचा समावेश आहे. कमीतकमी एक आयपीएल सामना खेळणाऱ्या भारतीय खेळाडूंची संख्या 50 आणि दोन खेळाडू आहेत. आयपीएलने (IPL) शुक्रवारी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “प्रत्येक संघात जास्तीत जास्त 25 संघ त्यांच्या संघात असतील तर 61 खेळाडूंचा लिलाव घेण्यात येईल (त्यातील 22 जण परदेशी खेळाडू असू शकतात).” (IPL 2021: MS Dhoni याची रेकॉर्ड-ब्रेक कमाई, आयपीएलमध्ये 150 कोटी कमावणारा CSK पहिलाच खेळाडू; रोहित शर्मा, विराट कोहली 'या' स्थानावर)
विशेष म्हणजे यंदाच्या लिलावातून ऑस्ट्रेलियन वेगवान गोलंदाज मिचेल स्टार्क आणि इंग्लंडचा कसोटी कर्णधार जो रूट यांनी माघार घेतल्याचं समोर आलं आहे. स्टार्क 2015 मध्ये अखेर टी-20 लीगमध्ये खेळला होता तर भारताविरुद्ध सुरू असलेल्या सुरुवातीच्या कसोटीच्या पहिल्या दिवशी शतक झळकावलेल्या रूटनेही लिलावासाठी नोंदणी केली नाही. भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील दुसर्या कसोटी सामन्यानंतर आयोजित होणारे लिलाव स्थानिक वेळेनुसार दुपारी 3 वाजता सुरू होईल. किंग्ज इलेव्हन पंजाब संघाकडे लिलावात सर्वाधिक 53.20 कोटी रुपये असून, रॉयल चॅलेंजर्स बेंगलोरकडे 35.90 कोटी रुपये, राजस्थान रॉयल्स 34.85 कोटी रुपये, चेन्नई सुपर किंग्स 22.90 कोटी, मुंबई इंडियन्स 15.35 कोटी, दिल्ली कॅपिटल्स 12.9 कोटी आणि कोलकता व हैदराबाद प्रत्येकी 10.75 कोटी रुपयांसह लिलावात उतरेल.
2020 आवृत्ती कोरोना व्हायरस महामारीमुळे युएईमध्ये आयोजित केली गेली होती परंतु आगामी आवृत्ती भारतात खेळली जाण्याची शक्यता आहे. स्टीव्ह स्मिथ आणि ग्लेन मॅक्सवेल सारख्या अव्वल ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंना रिटेन्शनच्या अखेरच्या दिवशी अनुक्रमे राजस्थान रॉयल्स आणि किंग्ज इलेव्हन पंजाब संघाने बाहेरचा रस्ता दाखवला. एकूण 139 खेळाडू फ्रँचायझींनी कायम ठेवले आणि 57 खेळाडूंना रिलीज केले.
(The above story first appeared on LatestLY on Feb 06, 2021 09:08 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

