मुंबईची जीवनवाहिनी असलेल्या लोकल ट्रेन प्रवाशांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. मध्य रेल्वेने (Central Railway) जाहीर केले की, 16 एप्रिल 2025 पासून मुंबईच्या मुख्य मार्गावर 14 नव्या वातानुकूलित (AC) लोकल ट्रेन सुरू होणार आहेत. या नव्या सेवांमुळे उन्हाळ्याच्या कडक तापमानात प्रवाशांना मोठा दिलासा मिळेल, आणि प्रवास अधिक आरामदायी होईल. या योजनेमुळे मध्य रेल्वेवरील एसी लोकल ट्रेनांची संख्या 66 वरून 80 वर जाईल, आणि लाखो प्रवाशांचा रोजचा प्रवास सुखकर होईल. मध्य रेल्वेच्या मुख्य मार्गावर, म्हणजेच छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस (CSMT) ते कल्याण, कसारा आणि खोपोली या मार्गांवर या 14 नव्या एसी लोकल ट्रेन धावणार आहेत. या ट्रेन सोमवार ते शनिवार चालतील, तर रविवार आणि सार्वजनिक सुट्ट्यांवर त्यांच्या जागी गैर-एसी ट्रेन धावतील. प्रत्येक ट्रेन 12 डब्यांची असेल, आणि ती सुमारे 1,000 प्रवाशांना वाहून नेऊ शकेल.

माहितीनुसार, कल्याणहून छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनसकडे जाणारी पहिली एसी ट्रेन सकाळी 7.34 ला सुटेल, त्यानंतर बदलापूरहून 10.42 व पुढील ट्रेन्स ठाण्याहून सुटतील. शेवटची बदलापूर-छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस ट्रेन रात्री 11.4 ला सुटेल. (हेही वाचा: Yellow Line Mumbai Metro 2B Update: मुंबई मेट्रो च्या यलो लाईन 2बी ची ट्रायल रन 16 एप्रिलपासून; हार्बर लाईनला जोडणार पश्चिम उपनगरांसह)

Central Railway New AC Local Timings:

('सोशली' (SocialLY) हे आपल्यासाठी ट्विटर, इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूब अशा सोशल मीडिया जगातील ताज्या ब्रेकिंग न्यूज, व्हायरल ट्रेंड व माहिती घेऊन येते. वृत्तात एम्बेड केलेली पोस्ट यूजर्सच्या सोशल मीडिया अकाऊंटमधून थेट एम्बेड करण्यात आली आहे. लेटेस्टलीच्या कर्मचाऱ्याने अथवा लेखकाने त्याचे संपादन किंवा त्यात सुधारणा केलेली नाही. सदर पोस्टमधील वस्तुस्थिती, प्रतिक्रियामधून लेटेस्टलीची मते प्रतिबिंबित होत नाहीत. तसेच या मजकूराची जबाबदारी अथवा उत्तरदायीत्व लेटेस्टली स्वीकारत नाही.)