IND vs ENG T20I Series 2025: इंग्लंड मालिकेसाठी 'या' वेगवान गोलंदाजाची निवड होणे कठीण, पाठीच्या दुखापतीमुळे कारकिर्दीवरही लागू शकतो ब्रेक

2024 हे वर्ष मयंक यादवसाठी खूप चांगले होते. इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये लखनौ सुपर जायंट्सने त्याला कायम ठेवले होते. त्याची भारतीय क्रिकेट संघात निवड झाली. मयंककडे वेग आहे आणि तो ताशी 150 किलोमीटरपेक्षा जास्त वेगाने सातत्याने गोलंदाजी करू शकतो. आणि म्हणून त्यांची चांगली काळजी घेतली जात आहे.

IND vs ENG T20I Series 2025: इंग्लंड मालिकेसाठी 'या' वेगवान गोलंदाजाची निवड होणे कठीण, पाठीच्या दुखापतीमुळे कारकिर्दीवरही लागू शकतो ब्रेक
Mayank Yadav (Photo Credit - X)

Mayank Yadav Injured: इंग्लंडविरुद्धच्या आगामी टी-20 आणि एकदिवसीय मालिकेत युवा वेगवान गोलंदाज मयंक यादवला (Mayank Yadav) खेळणे कठीण वाटत आहे. मयंकला आणखी एक दुखापत झाली आहे. यामुळे तो दिल्लीतील स्थानिक क्रिकेटपासूनही दूर आहे. 2024 हे वर्ष मयंक यादवसाठी खूप चांगले होते. इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये लखनौ सुपर जायंट्सने त्याला कायम ठेवले होते. त्याची भारतीय क्रिकेट संघात निवड झाली. मयंककडे वेग आहे आणि तो ताशी 150 किलोमीटरपेक्षा जास्त वेगाने सातत्याने गोलंदाजी करू शकतो. आणि म्हणून त्यांची चांगली काळजी घेतली जात आहे. (हे देखील वाचा: ICC Champions Trophy 2025: चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये 'या' भारतीय फलंदाजांनी केल्या आहेत सर्वाधिक धावा, जाणून घ्या विराट कोहली आणि रोहित शर्मा कोणत्या स्थानावर)

दुखापतीमुळे तो आयपीएल 2024 च्या दुसऱ्या भागात खेळू शकला नाही. यामुळे तो झिम्बाब्वे आणि श्रीलंका दौऱ्यावर जाऊ शकला नाही. त्याने बांगलादेशविरुद्धच्या घरच्या मालिकेत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले आणि तीन सामन्यांमध्ये चार विकेट्स घेतल्या. मिळालेल्या माहितीनुसार, 'तो पाठीच्या दुखापतीने त्रस्त आहे आणि इंग्लंड मालिकेसाठी त्याची निवड होणे कठीण आहे. 23 जानेवारीपासून सुरू होणाऱ्या सौराष्ट्र विरुद्ध दिल्लीच्या घरच्या सामन्यासाठी त्याचे नाव संभाव्य खेळाडूंमध्ये आहे.

भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील पाच टी-20 आणि तीन एकदिवसीय सामन्यांची मालिका 22 जानेवारीपासून सुरू होत आहे. अजित आगरकर यांच्या अध्यक्षतेखालील निवड समिती येत्या काही दिवसांत संघाची घोषणा करेल. नोव्हेंबर 2024 मध्ये दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यासाठी मयंकची निवड झाली होती पण दुखापतीमुळे तो या दौऱ्यावर जाऊ शकला नाही. या दुखापतीमुळे तो देशांतर्गत क्रिकेटमधील मर्यादित षटकांच्या स्पर्धांमधूनही बाहेर पडला. यामध्ये मुश्ताक अली ट्रॉफी आणि विजय हजारे ट्रॉफीचा समावेश आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Jan 11, 2025 04:59 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).