Commonwealth Games 2022 3rd Day Schedule: कॉमनवेल्थ गेम्स 2022 च्या तिसऱ्या दिवशी भारत विरुद्ध पाकिस्तान महिला भिडणार, जाणून घ्या संपुर्ण वेळापत्रक
Commonwealth Games 2022 (Photo Credit: Twitter/File photo)

बर्मिंगहॅम कॉमनवेल्थ गेम्स 2022 (Commonwealth Games 2022) मध्ये रविवारी, 31 जुलै, 2022 रोजी भारतीय तुकडी 3ऱ्या दिवशी कृतीत उतरेल. ज्यामध्ये अनेक शीर्ष स्टार स्पर्धांमध्ये सहभागी होणार आहेत. भारत सध्या सर्वकालीन CWG पदकतालिकेत चौथ्या क्रमांकावर आहे. 2022 च्या बर्मिंगहॅम गेम्समध्ये पुढे जाताना, तिरंदाजी आणि नेमबाजी सारख्या खेळांमुळे, भारतासाठी पारंपारिकपणे मजबूत शिस्त, या खेळांमध्ये स्थान मिळालेले नसल्यामुळे, मागील गोल्ड कोस्ट आवृत्तीतील त्यांच्या 66 पदकांची बरोबरी करण्याचे त्यांचे लक्ष्य असेल. गोल्ड कोस्टमध्ये भारताने तिसरे स्थान पटकावले होते, त्यांच्या किटीमध्ये तब्बल 26 सुवर्ण, 20 रौप्य आणि 20 कांस्यपदक होते. हेही वाचा Commonwealth Games 2022: भारतीय महिला टेबल टेनिस संघ स्पर्धेतून बाहेर, कॉमनवेल्थ गेम्समध्ये 'असा' गेला भारतीय खेळाडूंचा दुसरा दिवस 

क्रिकेट: भारत महिला विरुद्ध पाकिस्तान महिला T20I (दुपारी 3.30)

सर्वांच्या नजरा हरमनप्रीत कौरच्या नेतृत्वाखालील भारतीय महिला क्रिकेट संघावर असतील, जो त्यांच्या दुसऱ्या गट टप्प्यातील सामन्यात कट्टर प्रतिस्पर्धी पाकिस्तानशी लढत आहे.

हॉकी (एम): भारत वि घाना (रात्री 8.30)

महिला क्रिकेटपटूंसोबतच भारताचा पुरुष हॉकी संघही रविवारी घानाविरुद्ध मैदानात उतरणार आहे.

पोहणे: 

IST दुपारी 3.07 पासून सुरू होणार्‍या पुरुषांच्या 200 मीटर बटरफ्लाय हीटमध्ये साजन प्रकाश भाग घेईल. दुपारी 3.31 पासून, श्रीहरी नटराज पुरुषांच्या 50 मीटर बॅकस्ट्रोक हीटमध्ये भाग घेतील. पुरुषांची 50 मीटर बॅकस्ट्रोक सेमी फायनल रात्री 11.37 पासून सुरू होईल, त्यानंतर 11.58 वाजता पुरुषांची 200 मीटर बटरफ्लाय फायनल होईल.

वेटलिफ्टिंग: पोपी हजारिका (59 किलो), जेरेमी लालरिनुंगा (67 किलो), अचिंता शेउली (73 किलो)

2021 कॉमनवेल्थ वेटलिफ्टिंग चॅम्पियनशिपमध्ये महिलांच्या 59-किलो गटात रौप्य पदक जिंकणारी पोपी हजारिका, संध्याकाळी 6.30 पासून जेरेमी लालरिननुंगा यांच्यासोबत खेळणार आहे जो 2PM IST पासून सुरू होणार्‍या पुरुषांच्या 67 किलो गटात भाग घेईल. 73 किलो गटात कॉमनवेल्थ चॅम्पियनशिपमध्ये चॅम्पियन ठरलेल्या अचिंता सेउलीला मलेशियाच्या एरी हिदायतला धोका निर्माण होईल. तो कार्यक्रम भारतीय वेळेनुसार रात्री 11 वाजता सुरू होईल.

बॉक्सिंग

4:45 PM: निखत जरीन विरुद्ध बागा हेलेना इस्माईल (मोझांबिक) महिलांच्या 48 - 50 किलोपेक्षा जास्त

(16 मध्ये राउंड)

5:15 PM: शिव थापा विरुद्ध रीझ लिंच (स्कॉटलंड) पुरुषांच्या 60 पेक्षा जास्त - 63.5 किलो (राउंड ऑफ 16)

12.15 AM (ऑगस्ट 1): सुमित VS कॅलम पीटर्स (ऑस्ट्रेलिया) पुरुषांच्या 71 - 75 किलोपेक्षा जास्त (16 फेरी)

1 AM (ऑगस्ट 1):  पुरुष 92 किलोपेक्षा जास्त वजनात सागर विरुद्ध मॅक्सिम येग्नॉन्ग न्जीयो (कॅमेरून)

जिम्नॅस्टिक्स

पुरूष अष्टपैलू अंतिम: योगेश्वर सिंग (दुपारी 1.30)

बॅडमिंटन मिश्र संघ उपांत्यपूर्व फेरी: रात्री 10 नंतर मिश्र संघ

सायकलिंग

पुरुष स्प्रिंट पात्रता: एसो अल्बेन, रोनाल्डो लायटोनजॅम, डेव्हिड बेकहॅम (दुपारी 2.32 नंतर); पुरुषांची 15 किमी स्क्रॅच शर्यत पात्रता: वेंकाप्पा केंगलागुट्टी, दिनेश कुमार (4.20 नंतर); महिलांच्या 500 मीटर टाइम ट्रेल फायनल: त्रियशा पॉल, मयुरी लेट (रात्री 9.02)

स्क्वॉश: महिला एकेरी फेरी 16: जोश्ना चिनप्पा (संध्याकाळी 6.45 वाजता), पुरुष एकेरी फेरी 16: सौरव घोसाल (6.45 वा.), पुरुष एकेरी फेरी 16: सौरव घोसाल (6.45 वा.).

टेबल टेनिस: पुरुष संघ उपांत्यपूर्व फेरी: दुपारी 2, महिला संघ उपांत्य फेरी: 11.30 वा.

लॉन बाउल: महिला एकेरी: तानिया चौधरी (रात्री 10.30), पुरुषांच्या जोडी: भारत विरुद्ध इंग्लंड (सायंकाळी 4).