Uddhav Thackeray & K Chandrasekhar Rao Meet: तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव आणि मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेंच्या भेटीनंतर शरद पवारांनी दिली प्रतिक्रिया, म्हणाले आजच्या भेटीत...
तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव ( CM K.C. Rao) यांनी रविवारी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (CM Uddhav Thackeray) यांची भेट घेतली. ही बैठक सुमारे दीड तास चालली. यानंतर दोघांनी एकत्र पत्रकार परिषद घेतली. या पत्रकार परिषदेत शरद पवारांनीही (Sharad Pawar) प्रतिक्रिया दिली आहे. पण केसीआर यांनी कोणताही आढेवेढे न घेता स्पष्टपणे सांगितले की, देशात सर्व काही ठीक चालले नाही. परिवर्तनासाठी समविचारी लोकांनी एकत्र येणे गरजेचे असून शरद पवार हे सर्वात अनुभवी आहेत, त्यामुळे त्यांनी बिगरभाजप (BJP) शक्तींचे नेतृत्व करावे. लवकरच सर्वांची बारामतीत भेट होईल.
पत्रकार परिषदेत शरद पवार म्हणाले, आजची बैठक थोडी वेगळी आहे. सहसा अशा बैठकीनंतर अशा चर्चा सुरू होतात की, युती होणार की नाही? आजच्या बैठकीत देशातील समस्यांमधून मार्ग काढण्यासाठी काय केले पाहिजे यावर चर्चा केली. गरिबीच्या प्रश्नांवर चर्चा झाली, भूकबळीवर चर्चा झाली, बेरोजगारीबद्दल बोललो, शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांवर चर्चा झाली, तेलंगणाने देशाला रस्ता दाखवला. त्यांनी शेतकऱ्यांसाठी चांगले काम केले आहे. फारशी राजकीय चर्चा झाली नाही. या समस्यांवर तोडगा काढत विकासकामांसाठी सर्वांनी एकत्र येणार असल्याची चर्चा होती.
Today, we discussed solutions to the problems our country is facing, be it poverty or farmers' issues. We did not have much of a political discussion, because the issue is development... we will again hold discussions later: NCP chief Sharad Pawar, post-meeting Telangana CM KCR pic.twitter.com/KtM2e3RQWk
— ANI (@ANI) February 20, 2022
तेलंगणा राज्याच्या निर्मितीसाठी पवारांनी दिलेल्या पाठिंब्याबद्दल केसीआर यांनी त्यांचे आभारही मानले. एकंदरीत, केसीआरची मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेंसोबतची पत्रकार परिषद आणि शरद पवार यांच्यासोबतची पीसी या दोन वेगळ्या गोष्टी उघड झाल्या. भाजपच्या विरोधात देशात विरोधी आघाडी स्थापन करण्याबाबत केसीआर आणि उद्धव यांचा सारखाच आवाज होता. पण इथे देशाच्या समस्यांवर चर्चा झाल्याचे पवारांनी स्पष्टपणे सांगितले.
कोणतीही राजकीय चर्चा झाली नाही. दुसरा फरक असा की महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांसोबतच्या पीसीमध्ये केसीआर यांनी नंतर हैदराबादमध्ये समविचारी शक्तींची परिषद भरवण्याबाबत बोलले. इथे त्यांनी शरद पवारांचा बालेकिल्ला असलेल्या बारामतीमध्ये ही परिषद घेण्याबाबत बोलले. मात्र ते काँग्रेसच्या एकाही नेत्याला भेटले नाही. हेही वाचा Uddhav Thackeray & K Chandrasekhar Rao Meet Update: आमचे हिंदुत्व चुकीचे राजकरण शिकवत नाही, देश नरकात गेला तरीही काही जण फक्त अजेंडासाठी काम करतात- उद्धव ठाकरे
परिषदेत केसीआर म्हणाले, हा देश नीट चालत नाही. देशाला स्वातंत्र्य मिळून 75 वर्षे झाली तरी अपेक्षेप्रमाणे देशाची प्रगती झालेली नाही. याची कारणे शोधणे आवश्यक आहे आणि त्यावर उपायही शोधणे आवश्यक आहे. आम्ही त्यांच्याशी चर्चा तर केलीच, पण त्यांनी आम्हाला मार्गदर्शन करण्याचे आवाहनही केले. आमच्यात सामील होऊ इच्छिणाऱ्या सर्वांशी आम्ही चर्चा करू. त्यानंतर जो काही कार्यक्रम होईल, तो देशासमोर मांडतील. समविचारी पक्ष आणि नेते एकत्र येणे गरजेचे आहे. शरद पवार यांनी या प्रकरणात आमचे नेतृत्व करावे, अशी आमची इच्छा आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Feb 20, 2022 09:48 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

