Mumbai Online Fraud Case: केक ऑनलाईन ऑर्डर करण्याच्या नादात मुंबईतील डॉक्टरला 53 हजार रुपयांचा चुना

एका मल्टी-स्पेशालिटी हॉस्पिटलमध्ये (Hospital) काम करणा-या एका 31 वर्षीय डॉक्टरला (Doctor) 400 रुपयांच्या वाढदिवसाच्या केकची (Cake) ऑनलाइन ऑर्डर (Online Order) देणे महागात पडले आहे. त्याची 53,000 रुपयांची फसवणूक करण्यात आली. सायबर फसवणूक (Cyber Fraud) करणाऱ्याने बेकरीच्या कर्मचाऱ्याची तोतयागिरी केली आणि पीडितला फसवले.

Mumbai Online Fraud Case: केक ऑनलाईन ऑर्डर करण्याच्या नादात मुंबईतील डॉक्टरला 53 हजार रुपयांचा चुना
Image used for representational purpose | (Photo Credits: PTI)

एका मल्टी-स्पेशालिटी हॉस्पिटलमध्ये (Hospital) काम करणा-या एका 31 वर्षीय डॉक्टरला (Doctor) 400 रुपयांच्या वाढदिवसाच्या केकची (Cake) ऑनलाइन ऑर्डर (Online Order) देणे महागात पडले आहे. त्याची 53,000 रुपयांची फसवणूक करण्यात आली. सायबर फसवणूक (Cyber Fraud) करणाऱ्याने बेकरीच्या कर्मचाऱ्याची तोतयागिरी केली आणि पीडितला फसवले. 10 डिसेंबर रोजी डीबी मार्ग पोलिस स्टेशनमध्ये एफआयआर नोंदवण्यात आला. पीडितेने पोलिसांना सांगितले की ती गिरगावमधील मल्टी-स्पेशालिटी हॉस्पिटलमध्ये काम करते आणि तिच्या मैत्रिणीसाठी वाढदिवसाचा केक मागवायचा होता. दिवसभराचे काम उरकून केक उचलून 7 डिसेंबरच्या रात्री तिच्या मैत्रिणीचा वाढदिवस साजरा करायचा असा प्लॅन होता.

त्या दिवशी ती कामावर असताना तिने गिरगाव येथील मेरवान बेकरीचे संपर्क क्रमांक गुगल केले. तथापि, अनेक सायबर-फसवणूक करणारे वाईन शॉप, बेकरी, ऑनलाइन शॉपिंग पोर्टल, बँकांच्या ग्राहक सेवा सेवा, कुरिअर सेवा इत्यादींसाठी स्वतःचे नंबर देतात याची तिला माहिती नव्हती आणि गेल्या काही वर्षांत शेकडो लोकांना फसवण्यात यशस्वी झाले आहेत. हेही वाचा Pune Fraud: पुण्यामध्ये 19 लाख रुपयांची फसवणूक केल्याप्रकरणी दोन बँक अधिकाऱ्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल

महिलेने एका नंबरवर कॉल केला आणि बेकरीच्या कर्मचाऱ्याची तोतयागिरी करत फसवणूक करणाऱ्याने उचलला. त्याने तिला केक बुक करण्यासाठी 400 रुपये आगाऊ भरण्यास सांगितले. तिने पेमेंट केले त्यानंतर त्याने तिला पावती घेण्यासाठी आणखी 20 रुपये भरण्यास सांगितले. 20 रुपये भरल्यानंतर त्याने तिला पुन्हा नोंदणी फी म्हणून 15,236 रुपये भरण्यास सांगितले. जे लवकरच परत केले जाईल असे त्याने सांगितले.

डॉक्टरांनी थोडासा संकोच केला पण त्याच्यावर विश्वास ठेवून रक्कम दिली. काही वेळातच त्याने एक त्रुटी असल्याचे सांगितले आणि तिला आणखी 38,472 रुपये भरण्यास सांगितले. डॉक्टरांनी पुन्हा संकोच केला. परंतु ते परत केले जाईल या विचाराने पेमेंट केले. त्यानंतर फसवणूक करणार्‍याने तिला दुसरे कारण सांगून 50,000 रुपयांचे तिसरे पेमेंट करण्यास सांगितले. यावेळी आपली फसवणूक झाल्याचे लक्षात येताच डॉक्टरांनी कॉल कट केला. तिने आपल्या बँकेला या व्यवहारांबद्दल सावध केले आणि त्यानंतर तक्रार नोंदवण्यासाठी स्थानिक पोलीस ठाण्यात संपर्क साधला.

(The above story first appeared on LatestLY on Dec 11, 2021 09:30 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).