Mumbai: 'मातोश्री'ला दोन कोटींची भेट, अनेक व्यवहारांवर शंका; आयटी तपासात मोठा खुलासा
यशवंत जाधव (Yeshwant Jadhav) यांच्या चौकशीत सहभागी असलेल्या आयकर विभागाच्या अधिकाऱ्यांना एक डायरी सापडली असून त्यात संशयास्पद व्यवहार समोर आले आहेत. या डायरीत असे दोन व्यवहार आढळून आल्याने संशय निर्माण झाल्याचे अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे.
शिवसेना नेते आणि बीएमसी स्थायी समिती अध्यक्ष यशवंत जाधव (Yeshwant Jadhav) यांच्या चौकशीत सहभागी असलेल्या आयकर विभागाच्या अधिकाऱ्यांना एक डायरी सापडली असून त्यात संशयास्पद व्यवहार समोर आले आहेत. या डायरीत असे दोन व्यवहार आढळून आल्याने संशय निर्माण झाल्याचे अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे. 'मातोश्री'ला 50 लाख रुपयांचे घड्याळ आणि 2 कोटी रुपयांचे आणखी एक गिफ्ट देण्यात आल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. कृपया सांगा की मातोश्री (Matoshree) हे उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांचे निवासस्थान आहे, जे मुंबईतील वांद्रे येथे आहे. मात्र, शिवसेनेचे नेते यशवंत जाधव यांनी ते चुकीचे ठरवत डायरीत आईसाठी 'मातोश्री' लिहिल्याचे सांगितले. या संदर्भात जाधव यांना प्रश्न विचारला असता, पहिल्या एंट्रीमध्ये 50 लाखांच्या घड्याळाचे काय, खरे तर त्यांनी आईच्या वाढदिवसानिमित्त वाटप केले होते, असे सांगितले.
याशिवाय आपल्या आईच्या स्मरणार्थ त्यांनी गुढीपाडव्याला गरजूंना 2 कोटी रुपयांच्या वस्तू वाटप केल्याचं सांगितलं. या भेटवस्तू वाटपासाठी आपण मातोश्री लिहिल्याचे त्यांनी सांगितले आणि त्यांच्यासमोर दोन कोटी रुपयांची नोंद करण्यात आली. 25 फेब्रुवारीला आयकर विभागाने टाकलेल्या छाप्यात ही डायरी सापडली होती. यशवंत जाधव हे बीएमसीच्या स्थायी समितीचे अध्यक्ष आहेत, तर त्यांच्या पत्नी यामिनी जाधव या भायखळा विधानसभा मतदारसंघातून आमदार आहेत.
बीएमसीच्या काही कंत्राटांचीही आयकर विभागाकडून चौकशी केली जात आहे. कंत्राटदार बिमल अग्रवाल यांच्या मालकीच्या न्यूजशॉक मल्टीमीडिया प्रायव्हेट लिमिटेड कंपनीकडून हे व्यवहार केले जात आहेत. यशवंत जाधव याने 30 कोटी रुपयांच्या लाचेच्या बदल्यात बिमल अग्रवाल यांना अनेक कंत्राटे मिळवून दिल्याचा संशय आयटी अधिकाऱ्यांना आहे. (हे देखील वाचा: भाजप आणि मेहबुबा यांची मैत्री आहे; दोघांनी मिळून सत्ता काबीज केली, त्यामुळे मेहबुबा जे काही बोलल्या त्याला BJP जबाबदार आहे - संजय राऊत)
कंत्राटांचीही आयकर विभागाकडून चौकशी
इतकंच नाही तर यशवंत जाधव यांनी भायखळ्यात न्यूजहॉक मल्टीमीडिया प्रायव्हेट लिमिटेडच्या माध्यमातून 31 फ्लॅट्सही खरेदी केले होते. याशिवाय जाधव यांच्याशी संबंधित आणखी 40 मालमत्ता संशयित असून, त्यांची चौकशी सुरू आहे. एप्रिल 2018 पासून बीएमसीने दिलेल्या कंत्राटांचीही आयकर विभाग चौकशी करत असल्याचे सांगण्यात येत आहे. या काळात यशवंत जाधव स्थायी समितीचे अध्यक्ष राहिले आहेत. अशा परिस्थितीत बीएमसीच्या सर्व कंत्राटांची एजन्सीकडून चौकशी केली जात आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Mar 27, 2022 04:22 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

