पत्नीच्या हत्या करुन फरार झालेल्या आरोपीला हरियाणा पोलिसांनी अंदमान बेटावरून 11 वर्षाने केली अटक, दुर्गम गावातून घेतले ताब्यात

54 वर्षीय एपी सेलवन असे आरोपीचे नाव असून तो 11 वर्षांपासून फरार होता. तो व्यवसायाने स्वयंपाकी होता. 2007 मध्ये त्याची पत्नी पंख्याला लटकलेल्या अवस्थेत सापडली होती आणि सेलवनला त्याच्या हरियाणातील अंबाला येथील भाड्याच्या घरातून अटक करण्यात आली होती.

पत्नीच्या हत्या करुन फरार झालेल्या आरोपीला हरियाणा पोलिसांनी अंदमान बेटावरून 11 वर्षाने केली अटक, दुर्गम गावातून घेतले ताब्यात
arrest

हत्येचा आरोप असलेल्या एका व्यक्तीला हरियाणा पोलिसांच्या पथकाने अंदमान आणि निकोबार बेटावरील एका दुर्गम बेटावरून 11 वर्षानंतर पुन्हा अटक केली आहे. 2007 मध्ये हरियाणात पत्नीच्या हत्येचा आरोप त्याच्यावर होता. 54 वर्षीय एपी सेलवन असे आरोपीचे नाव असून तो 11 वर्षांपासून फरार होता. तो व्यवसायाने स्वयंपाकी होता. 2007 मध्ये त्याची पत्नी पंख्याला लटकलेल्या अवस्थेत सापडली होती आणि सेलवनला त्याच्या हरियाणातील अंबाला येथील भाड्याच्या घरातून अटक करण्यात आली होती. नंतर त्याच्याविरुद्ध पुराव्याअभावी त्याची जामिनावर सुटका करण्यात आली होती.  मात्र, तपासादरम्यान पत्नीच्या हत्येत त्याचा सहभाग असल्याचा संशय पोलिसांना आला. (हेही वाचा - Hyderabad: ओरिसातून हैदराबादला 90 किलो गांजाची तस्करी करणाऱ्या दोन जणांना अटक, पुढील तपास सुरू)

तपास अधिकाऱ्यांनी सेल्वनविरुद्ध पुरेसे पुरावे न्यायालयासमोर ठेवल्यानंतर अंबाला न्यायालयाने 2012 मध्ये त्याच्याविरुद्ध पुन्हा अटक वॉरंट जारी केले.तेव्हापासून सेल्वन फरार होता आणि 11 वर्षांनंतर त्याचे स्थान अंदमान आणि निकोबार बेटांच्या निकोबार जिल्ह्यातील कॅम्पबेल बे येथे विजय नगर या दुर्गम गावात सापडले. कॅम्पबेल बे इंदिरा पॉइंटसाठी प्रसिद्ध आहे, जो भारताच्या दक्षिणेकडील पॉइंट आहे.

अंदमान आणि निकोबार बेटांचे पोलिस महासंचालक (डीजीपी) देवेश चंद्र श्रीवास्तव म्हणाले, "त्याला कॅम्पबेल बे येथून अटक करण्यात आली. आम्ही हरियाणातील आमच्या समकक्षांच्या संपर्कात आहोत आणि पुढील तपास सुरू आहे."  23 ऑगस्ट रोजी हरियाणाची एक टीम पोर्ट ब्लेअरला पोहोचली आणि कॅम्पबेल बे येथे गेली. त्यांनी स्थानिक पोलिसांची मदत घेतली आणि सुसंघटितपणे केलेल्या संयुक्त कारवाईत आरोपीला अटक करण्यात आली. 25 ऑगस्ट रोजी सेल्वनला पोर्ट ब्लेअरला आणून चथम पोलीस स्टेशनच्या लॉकअपमध्ये ठेवण्यात आले होते. रविवारी आरोपींना दिल्ली आणि तेथून हरियाणाला नेण्यात येणार आहे.

अंदमानमधील एवढ्या दुर्गम ठिकाणाहून एखाद्या व्यक्तीला मुख्य भूमीवरून पोलिसांच्या पथकाने खुनाच्या आरोपाखाली अटक करण्याची ही कदाचित पहिलीच वेळ आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Aug 27, 2023 09:50 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).