WTC च्या पुढील फेरीत ICC करणार मोठा बदल, संघांना होऊ शकतो अशा प्रकारे फायदा
आयसीसीने जूनपासून सुरू होणाऱ्या नवीन हंगामाची तयारी सुरू केली आहे. पॉइंट टेबलमध्ये तळाशी असलेल्या संघांनाही पुढे जाण्याची संधी मिळावी म्हणून कोणत्याही संघाला बोनस गुण देता येतील का यावर आयसीसी विचार करत आहे.
World Test Championship: आतापर्यंत, जागतिक कसोटी अजिंक्यपद (WTC) चे दोन टप्पे पूर्ण झाले आहेत. दुसऱ्या सत्राचा अंतिम सामना अजून खेळला गेला नसला तरी, कोणते संघ जेतेपदासाठी खेळतील हे निश्चित झाले आहे. जूनमध्ये ऑस्ट्रेलिया आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात WTC फायनल खेळवण्यात येईल. दरम्यान, आयसीसीने जूनपासून सुरू होणाऱ्या नवीन हंगामाची तयारी सुरू केली आहे. पॉइंट टेबलमध्ये तळाशी असलेल्या संघांनाही पुढे जाण्याची संधी मिळावी म्हणून कोणत्याही संघाला बोनस गुण देता येतील का यावर आयसीसी विचार करत आहे. (हे देखील वाचा: IPL 2025 New Rule: आयपीएल 2025 सुरू होण्यापूर्वी बीसीसीआयने लागू केला नवीन नियम, जाणून घ्या गोलंदाज की फलंदाज कोणाला होणार फायदा)
जागतिक कसोटी अजिंक्यपद स्पर्धेचा तिसरा टप्पा जूनमध्ये सुरू होणार
जागतिक कसोटी अजिंक्यपद (WTC) चा तिसरा टप्पा या वर्षी जूनमध्ये सुरू होणार आहे. त्याआधी, एप्रिलमध्ये या मुद्द्यावर आयसीसीची बैठक होणार आहे, ज्यामध्ये बोनस गुण देण्याच्या प्रस्तावावर चर्चा केली जाऊ शकते. जूनमध्ये भारत आणि इंग्लंड यांच्यात पाच कसोटी सामन्यांची मालिका खेळली जाईल तेव्हा WTC चा तिसरा टप्पा सुरू होईल. सध्या, कसोटी सामना जिंकणाऱ्या संघाला 12 गुण मिळतात. जर सामना बरोबरीत राहिला तर दोन्ही संघांना प्रत्येकी सहा गुण मिळतात, तर बरोबरीत राहिल्यास प्रत्येकी चार गुण मिळतात. दरम्यान, एका वृत्तानुसार, जर एखादा संघ मोठ्या फरकाने किंवा डावाने जिंकला तर त्याला पूर्वीसारखे निर्धारित गुणच मिळतील असे नाही तर बोनस गुण देखील दिले जाऊ शकतात.
बोनस पॉइंट्सची मागणी बऱ्याच काळापासून सुरू
वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप (WTC) मध्ये बोनस गुण देण्याची मागणी पहिल्यांदा 2019 मध्ये सुरू झाल्यापासून करण्यात आली होती. तेव्हापासून असा युक्तिवाद केला जात आहे की जर एखाद्या संघाने आपल्या प्रतिस्पर्ध्याला एका डावाने हरवले तर त्याला अतिरिक्त गुण मिळाले पाहिजेत. सध्या, मोठ्या आणि लहान विजयांमध्ये कोणताही फरक केला जात नाही, ज्यामुळे संघांना अतिरिक्त फायदा मिळत नाही.
जूनमध्ये निर्णयावर होऊ शकते अंमलबजावणी
जरी या प्रस्तावाला अद्याप अधिकृत मान्यता मिळालेली नसली तरी, एप्रिलमध्ये होणाऱ्या आयसीसीच्या बैठकीत सर्व सदस्यांनी सहमती दर्शवली तर जूनमध्ये सुरू होणाऱ्या पहिल्या कसोटी मालिकेपासून त्याची अंमलबजावणी केली जाऊ शकते, असे मानले जाते. यामुळे संघांना पुढे जाण्याची आणखी एक संधी मिळेल, विशेषतः जेव्हा ते काही सामने गमावल्यानंतर डावाने सामना जिंकतात.
(The above story first appeared on LatestLY on Mar 20, 2025 10:38 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

