Terror Funding Case: जम्मू काश्मीरमध्ये टेरर फंडिंग प्रकरणात एनआयएची मोठी कारवाई, अनेक ठिकाणी टाकले छापे
टेरर फंडिंग (Terror funding) प्रकरणात राष्ट्रीय तपास यंत्रणेने (NIA) मोठी कारवाई केली आहे. या संदर्भात जम्मू -काश्मीरच्या (Jammu and Kashmir) 45 हून अधिक ठिकाणी छापे मारले जात आहेत.
टेरर फंडिंग (Terror funding) प्रकरणात राष्ट्रीय तपास यंत्रणेने (NIA) मोठी कारवाई केली आहे. या संदर्भात जम्मू -काश्मीरच्या (Jammu and Kashmir) 45 हून अधिक ठिकाणी छापे मारले जात आहेत. एजन्सीच्या सूत्रांनी सांगितले की दहशतवादी निधी प्रकरणात हे आतापर्यंतचे सर्वात मोठे ऑपरेशन आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार या प्रकरणात एनआयए जम्मूसह जम्मू -काश्मीरच्या 14 हून अधिक जिल्ह्यांमध्ये छापे टाकत आहे. दक्षिण काश्मीरमध्येही या संदर्भात मोठ्या प्रमाणात कारवाई केली जात आहे. दरम्यान जमात-ए-इस्लामी (Jamaat-e-Islami) आयोजित केली जात आहे. केंद्र सरकारने (Central Government) 2019 मध्ये या संघटनेवर 5 वर्षांसाठी बंदी घातली होती. परंतु असे असूनही जम्मू -काश्मीरमध्ये संघटनेचे उपक्रम सुरू होते. जमात ही पाकिस्तान समर्थक आणि फुटीरतावादी संघटना आहे. जी बंदी असूनही काम करत होती.
जम्मू -काश्मीरमधून 370 आणि 35 ए हटवल्यानंतर पाकिस्तान भडकला आहे. सीमेपलीकडून त्याच्या दहशतवादी कारवायांना लष्कर आणि सुरक्षा दलांनीही तडा दिला आहे. दहशतवाद्यांची घुसखोरी मोठ्या प्रमाणात कमी झाली आहे. काश्मीरमध्ये नवीन दहशतवादी भरतीमध्येही मोठी घट झाली आहे. परिस्थिती अशी आहे की आता त्याला ड्रोनद्वारे त्याच्या गुंडांना शस्त्रे पोहचवावी लागतील. त्याचबरोबर टेकडीवरून शस्त्रे टाकली जात आहेत. हे सर्व पाकिस्तानचा संताप दर्शवते.
गृह मंत्रालयाशी संबंधित सूत्रांनी सांगितले की आरोग्य आणि शिक्षण क्षेत्रात काम करण्याच्या नावाखाली जमात दुबई आणि तुर्कीसारख्या देशांकडून पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था आयएसआयच्या माध्यमातून निधी घेत होता. ज्याचा वापर दहशत पसरवण्यासाठी केला जात होता. असे सांगितले जात आहे की अलीकडेच जमातने नवीन फुटीरतावादी आणि दहशतवाद्यांची भरती करण्यासाठी एक गुप्त बैठकही घेतली होती. या सगळ्यामध्ये वापरल्या जाणाऱ्या निधीची एनआयए चौकशी करत आहे.
नुकतेच एनआयएने दोन वेगवेगळ्या प्रकरणांमध्ये ठिकाणी शोध घेतला आणि काही लोकांना अटकही केली आहे. याआधी एनआयएने बेंगळुरूतील डीजे हल्ली आणि केजी हल्ली पोलीस स्टेशनवरील हल्ल्यांच्या संदर्भात सात ठिकाणी शोध घेतला होता. एजन्सीने बेंगळुरूमध्ये सात ठिकाणी फरार असलेल्या सात आरोपींच्या परिसरात शोध घेतला. ज्यांना या प्रकरणात आरोपपत्र आहेत. मृतदेहाच्या दरम्यान फरार आरोपींच्या परिसरातून विविध धक्कादायक कागदपत्रे आणि इलेक्ट्रॉनिक उपकरणे जप्त करण्यात आली. हे दोन गुन्हे मूळतः अनुक्रमे डीजे हल्ली आणि केजी हल्ली पोलीस स्टेशनमध्ये नोंदवण्यात आले होते. जे 11 ऑगस्ट 2020 रोजी घडलेल्या घटनेशी संबंधित आहेत..
(The above story first appeared on LatestLY on Aug 08, 2021 12:12 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

