ऑपरेशननंतर महिलेच्या पोटात राहिले बँडेज आणि स्पंज, डॉक्टरांविरोधात गुन्हा दाखल

सध्या महिलेच्या तक्रारीवरून सिव्हिल हॉस्पिटलच्या सीएमओने एक टीम तयार करून या प्रकरणाची चौकशी केली. त्याचवेळी तपासात आरोप खरे आढळल्यानंतर एफआयआर नोंदवण्याची शिफारस करण्यात आली होती.

ऑपरेशननंतर महिलेच्या पोटात राहिले बँडेज आणि स्पंज, डॉक्टरांविरोधात गुन्हा दाखल
Doctor | (Image used for representational purpose only) (Photo Credits: Pixabay)

हरियाणातील (Haryana) पानिपतमध्ये (Panipat) डॉक्टरच्या निष्काळजीपणाची गंभीर घटना समोर आली आहे. शहरातील सेक्टर 11 येथील प्रसिद्ध डॉ.जी.सी.गुप्ता यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. डॉक्टर गुप्ता यांनी ऑपरेशन दरम्यान महिला रुग्णाच्या पोटात बँडेज आणि स्पंज सोडले आणि त्याला टाके टाकल्याचा आरोप आहे. सध्या महिलेच्या तक्रारीवरून सिव्हिल हॉस्पिटलच्या सीएमओने एक टीम तयार करून या प्रकरणाची चौकशी केली. त्याचवेळी तपासात आरोप खरे आढळल्यानंतर एफआयआर नोंदवण्याची शिफारस करण्यात आली होती. त्याआधारे पोलिसांनी आरोपी डॉ. गुप्ताविरुद्ध गुन्हा दाखल करून कारवाई सुरू केली आहे. प्रत्यक्षात ही बाब तेव्हा उघडकीस आली जेव्हा ऑपरेशननंतर महिलेच्या पोटात दुखू लागले.

त्रासलेल्या महिलेने याबाबत डॉक्टर जीसी गुप्ता यांना माहिती दिली. मात्र डॉक्टरांनी त्याच्यावर उपचार करण्याऐवजी गैरवर्तन केले. यानंतर महिलेने दुसऱ्या रुग्णालयात सीटी स्कॅन केले असता डॉक्टरांचा निष्काळजीपणा समोर आला. चांदनीबाग पोलिस स्टेशननुसार, पीडित सुमन लताने आपल्या तक्रारीत सांगितले की, ती सिवाह गावची रहिवासी आहे. 2021 मध्ये तिच्या पोटात गाठ आली होती, त्यासाठी ती 13 जुलै रोजी शहरातील सेक्टर 11 मधील डॉ. जीसी गुप्ता यांच्याकडे हॉस्पिटलमध्ये पोहोचली होती.

येथे तपासणी केल्यानंतर डॉ.जी.सी.गुप्ता यांनी सांगितले की, त्यांच्या पोटात गाठ आहे, त्यावर लवकरच शस्त्रक्रिया करावी लागेल. पीडितेने सांगितले की, डॉ. गुप्ता यांच्या सल्ल्याने ती त्याच दिवशी ऑपरेशनसाठी दाखल झाली. त्यानंतर 15 जुलै रोजी डॉ.जी.सी.गुप्ता यांच्या पोटावर शस्त्रक्रिया करण्यात आली. त्यानंतर 19 जुलै रोजी डॉ.गुप्ता यांनी ऑपरेशन यशस्वी झाल्याचे सांगत डिस्चार्ज दिला. पीडितेने सांगितले की, यानंतर तिने नियमितपणे डॉक्टरांनी सांगितलेली औषधे वेळेवर घेतली, पण आराम मिळत नव्हता. हेही वाचा African Swine Fever in Karnataka: कर्नाटकातील डुकरांमध्ये आढळला आफ्रिकन स्वाइन फ्लू; प्रशासन सतर्क, विषाणूचा संसर्ग रोखण्यासाठी प्रयत्न सुरू

अस्वस्थ होऊन ती पुन्हा डॉ. गुप्ता यांना भेटली. पण त्यांनी तिचे बोलणे गांभीर्याने घेतले नाही आणि उद्धटपणे वागले. मात्र, पीडितेला दोन-तीन महिने आराम मिळत नसताना एका महिला डॉक्टरने तिला सीटी स्कॅन करण्याचा सल्ला दिला. त्यावर त्यांनी बिशन स्वरूप कॉलनीतील रेडिओग्राफी सेंटरमधून सीटी स्कॅन करून घेतले. त्याचा अहवाल पाहून महिला डॉक्टरांनी तिला तातडीने बरसाट रोडवरील रुग्णालयात जाण्याचा सल्ला दिला.

येथे डॉक्टरांनी सांगितले की, शेवटच्या ऑपरेशनच्या वेळी डॉक्टरांच्या निष्काळजीपणामुळे पोटात पट्टी आणि स्पंज सोडले आहेत. त्याचवेळी त्यांना काढण्यासाठी दुसऱ्या कारवाईदरम्यान संपूर्ण व्हिडिओग्राफी करण्यात आली आहे.  महिलेने सांगितले की, डॉ. गुप्ता यांच्या निष्काळजीपणामुळे तिचे मोठे नुकसान झाले आहे. या निष्काळजीपणामुळे त्यांचा मृत्यू झाला असता. पीडितेचा पती संदीप म्हणाला की, आता आयुष्यभर काही त्रास झाला तर तिसरे ऑपरेशन करता येणार नाही.

त्याचवेळी आरोपी डॉ.गुप्ता यांनी सांगितले की, मी या महिलेवर शस्त्रक्रिया केलेली नाही. हे ऑपरेशन माझ्या हॉस्पिटलच्या इमारतीतील दुसऱ्या हॉस्पिटलच्या महिला डॉक्टरने केले. याचा पुरावाही मी डॉक्टरांच्या चौकशी समितीला दिला आहे. ते म्हणाले की, पण सरकारी डॉक्टरही त्या लेडी डॉक्टरला भेटले आहेत आणि माझ्याविरुद्ध षडयंत्र रचत आहेत.

(The above story first appeared on LatestLY on Nov 06, 2022 05:34 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).