IND vs AUS WTC Final 2023: 'अश्विनला न खेळवण्याचा निर्णय योग्य होता,' माजी क्रिकेटपटूने रोहित शर्माचे निर्णयाचे केले समर्थन
R Ashwin (Photo Credit - Twitter)

भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया (IND vs AUS) जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात (WTC Final 2023) भारतीय कर्णधार रोहित शर्माला (Rohit Sharma) अनेक प्रश्नांनी घेरले आहे. पहिल्या दिवशी रोहितने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला, म्हणजेच चौथ्या दिवशी टीम इंडियाला फलंदाजी करावी लागणार आहे. त्यानंतर रविचंद्रन अश्विनला प्लेइंग 11 मध्ये न घेतल्यानेही भारतीय कर्णधारावर अनेक प्रश्न उपस्थित केले गेले. यावर क्रिकेटपंडितांची वेगवेगळी मते समोर आली. या निर्णयाला सर्वाधिक विरोध होत असतानाच काही माजी क्रिकेटपटूही या निर्णयावर रोहित शर्माच्या समर्थनार्थ पुढे आले आहेत. त्यापैकी एका भारतीय माजी क्रिकेटपटूने रोहितचे समर्थन करत अश्विनला (R Ashwin) न खेळवणे हा योग्य निर्णय असल्याचे सांगितले.

आकाश चोप्राने रोहित शर्माच्या निर्णयाचे केले समर्थन

खरं तर आम्ही टीम इंडियाचा माजी फलंदाज आणि समालोचक आकाश चोप्राबद्दल (Aakash Chopra) बोलत आहोत, ज्याने ट्विटरवर पोस्ट करताना रोहितच्या निर्णयाचे स्पष्ट समर्थन केले. तो म्हणाला की नाणेफेक जिंकल्यानंतर तुम्ही प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेत असाल तर चार वेगवान गोलंदाज खेळवणे हा योग्य निर्णय आहे. एवढेच नाही तर संपूर्ण वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या या चक्रात अश्विनपेक्षा रवींद्र जडेजाला जास्त पसंती मिळाल्याचे चोप्रा म्हणाले. मग फायनलमध्ये हे पाहून आश्चर्य का वाटावं? रोहित शर्माच्या निर्णयाचे समर्थन करत तो म्हणाला की, दोन फिरकीपटू खेळवण्यात कोणतेही तर्क नाही. (हे देखील वाचा: IND vs AUS WTC Final 2023: सुनील गावस्कर रोहित शर्मावर नाराज! कॉमेंट्री करताना काढला राग; प्लेइंग-इलेव्हनमधील मोठी कमतरता सांगितली)

गावस्कर यांनी नाराजी केली व्यक्त

त्याचवेळी अनुभवी सुनील गावस्कर यांनी टीम इंडियाच्या या निर्णयावर नाराजी व्यक्त केली. कॉमेंट्री करताना ते म्हणाले की, मोठ्या सामन्यांमध्ये तुम्ही तुमच्या ताकदीने जाता, अश्विनसारख्या गोलंदाजाला बेंचवर बसवून नाही. हे अत्यंत दुर्दैवी आहे. ऑस्ट्रेलियाकडून शिकले पाहिजे, त्यांनी फक्त स्वतःची ताकद पाहिली. विशेष म्हणजे डेव्हिड वॉर्नरच्या संघातील स्थान आणि फॉर्मवर अनेक दिवसांपासून प्रश्न उपस्थित केले जात होते, पण तरीही तो या मोठ्या सामन्यात खेळला. तसेच त्याने 43 धावांचे महत्त्वपूर्ण योगदान दिले. सुनील गावस्कर यांच्या वक्तव्याशी हरभजन सिंगनेही सहमती दर्शवली.