Uddhav Thackeray Statement: भाजपचे लोक जी भाषा वापरत आहेत, आम्हीही त्याच भाषेत प्रत्युत्तर देऊ - उद्धव ठाकरे
उद्धव ठाकरे म्हणाले की, मला अमित शहांना सांगायचे आहे की, महाराष्ट्रातील जनता तुम्हाला सांगेल की जमीन काय आहे. महानगर पालिका, विधानसभा आणि लोकसभेच्या निवडणुका एकत्र घ्या, मग जमीन कशी आहे ते सांगू.
उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांनी केंद्रीय मंत्री अमित शहा (Amit Shah) आणि भाजपला (BJP) आव्हान दिले आहे. सोमवारी महाराष्ट्र दिनानिमित्त मुंबईत आयोजित एमव्हीए मेळाव्यात उद्धव ठाकरे म्हणाले की, मला अमित शहांना सांगायचे आहे की, महाराष्ट्रातील जनता तुम्हाला सांगेल की जमीन काय आहे. महानगर पालिका, विधानसभा आणि लोकसभेच्या निवडणुका एकत्र घ्या, मग जमीन कशी आहे ते सांगू. या रॅलीत राष्ट्रवादीचे नेते अजित पवार, आदित्य ठाकरे, संजय राऊत, महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांच्यासह अनेक मविआ नेते सहभागी झाले होते.
शिवसेनेचे (यूबीटी) अध्यक्ष म्हणाले की, कर्नाटक निवडणुकीत पंतप्रधान म्हणाले की काँग्रेसने आतापर्यंत माझ्यावर 91 वेळा गैरवर्तन केले आहे. मी अशा शिव्यांचं समर्थन करत नाही, पण मला आणि आदित्यला शिव्या देणारे तुमचे लोक गप्प का आहेत. भाजपचे लोक आमच्यासाठी जी भाषा वापरत आहेत, आम्हीही त्याच भाषेत प्रत्युत्तर देऊ, असा इशारा उद्धव ठाकरेंनी भाजपला दिला. चीन देशाचा भूगोल बदलत असून सरकार देशाचा इतिहास बदलत असल्याचे ते म्हणाले. हेही वाचा Eknath Shinde Statement: पोस्टर लावून कोणीही मुख्यमंत्री होत नाही, एकनाथ शिंदेंचे वक्तव्य
एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारवर प्रश्न उपस्थित करत उद्धव ठाकरे म्हणाले की, आमची मुंबईची जमीन बुलेट ट्रेनसाठी विकली गेली. ही बुलेट ट्रेन का? मुंबईहून अहमदाबादला कोण जाणार? त्यातून त्यांनी किती खोखले (पैसे) घेतले ते मला माहीत नाही. इथे मुंबई आणि महाराष्ट्राची लूट केली जात आहे. हे सरकार मूकपणे बघत आहे. सर्व प्रकल्प इतर राज्यात हलवण्यात आले आहेत. त्यांनी मुंबई महाराष्ट्रापासून तोडली तर मी तोडेन.
बारसू हे पाकव्याप्त काश्मीर किंवा बांगलादेश नाही, असे माजी मुख्यमंत्र्यांनी ठासून सांगितले. तो महाराष्ट्राचा एक भाग आहे. मी तिथे जाईन आणि मला कोणीही रोखू शकणार नाही. 6 मे रोजी बारसूला भेट देणार असल्याचे त्यांनी जाहीर केले. रिफायनरीसाठी मी बारसूला पर्यायी जागा सुचवली होती, पण गावकऱ्यांवर लाठीमार, अश्रुधुर किंवा गोळ्यांचा वापर करून तेथे रिफायनरी उभारण्याची सूचना मी केली नव्हती, असेही ते म्हणाले.
(The above story first appeared on LatestLY on May 01, 2023 11:29 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

