
Pune Massage Parlour Raid: मसाज पार्लरच्या नावाखाली चालविल्या जाणाऱ्या वेश्या व्यवसाय (Prostitution in Pune) रॅकेटचा (Baner Sex Racket) पुणे पोलिसांनी पर्दाफाश केला आहे. विशिष्ट गुप्त माहितीच्या आधारे पोलिसांनी ही कारवाई केली. बाणेर पोलिसांनी दोन वेगवेगळ्या ठिकाणी छापे टाकले, ज्यामध्ये रॅकेटचा पर्दाफाश झाला. पोलिसांनी अनैतिक वाहतूक प्रतिबंधक कायदा (PITA), 1956 आणि भारतीय न्याय संहिता अंतर्गत अटक आणि फौजदारी गुन्हे दाखल केले.
मोहम्मद अहमद अली नामक व्यक्तीस अटक
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सेक्स रॅकेटचा पर्दाफाश करण्यापूर्वी, पहिला छापा बाणेरमधील बालेवाडी फाटा येथील सिग्नेट कॉर्नर येथे कोटक महिंद्रा बँकेजवळ असलेल्या वेधा थाई स्पावर टाकण्यात आला. सुरुवातीला गुप्त कारवाईअंतर्गत एक तोतया ग्राहक पाठविण्यात आला. ज्याने सदर ठिकाणी असा काही प्रकार चालला आहे किंवा नाही याची पुष्टी केली. येथे वेश्या व्यवसाय चालत असल्याचे स्पष्ट होताच त्या ग्राहकाने पोलिसांना माहिती दिली. पडताळणी केल्यानंतर, पोलिसांनी स्पावर छापा टाकला आणि त्याचे व्यवस्थापक मोहम्मद अहमद अली, वय 22, यास अटक केली. (हेही वाचा, Sex Racket Bust in Mumbai: मुंबईत सेक्स रॅकेटचा पर्दाफाश; 4 महिला कलाकारांची सुटका)
स्पा चालक आणि घरमालकावरही गुन्हा
पोलिसांनी या प्रकरणात स्पा चालक आणि घरमालकारवर अनैतिक वाहतूक (प्रतिबंध) कायद्याच्या कलम 3, 4 आणि 5 आणि भारतीय न्याय संहिताच्या कलम 143 आणि 3(5) अंतर्गत बाणेर पोलिस ठाण्यात एफआयआर (सीआर क्रमांक 85/2025) नोंदवण्यात आला आहे. स्पा मालक आणि परिसराच्या घरमालकावरही त्यांच्या सहभागाबद्दल गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
मसाज सेवेच्या नावाखाली वेश्या व्यवसाय
अधिक माहिती देताना पोलिसांनी सांगितले की, मसाज सेवा देण्याच्या बहाण्याने तीन महिलांना वेश्याव्यवसायात भाग पाडण्यात आले होते. चौकशीत असे दिसून आले की, त्यांना पैशाचे आमिष दाखवून आणि नंतर या व्यवसायात भाग पाडण्यात आले. अधिकाऱ्यांनी हे देखील पुष्टी केली की मालमत्ता मालकाने जाणूनबुजून या बेकायदेशीर कृत्यांसाठी परिसर वापरण्याची परवानगी दिली आणि त्यातून मिळणाऱ्या कमाईतून नफा मिळवला. (हेही वाचा -Sex Racket Busted in Navi Mumbai: नवी मुंबईत सेक्स रॅकेटचा पर्दाफाश; बांगलादेशी नागरिकासह दोन महिलांना अटक)
बाणेर परिसरात एका वेगळ्या छाप्यात, पोलिसांनी अशाच प्रकारच्या युक्त्यांचा वापर करून आणखी एक सेक्स रॅकेट उघडकीस आणले. अधिकाऱ्यांनी छापा टाकून संबंधितांना अटक करण्यापूर्वी एका फसव्या ग्राहकाने बेकायदेशीर कारवायांची पुष्टी केली.
बाणेर पोलीस ठाण्याचे वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक चंद्रशेखर सावंत यांनी अटकेच्या वृत्तास दुजोरा दिला आणि सांगितले की, अतिरिक्त पोलीस आयुक्त मनोज पाटील, उपायुक्त हेमंत जाधव (झोन 4) आणि सहाय्यक आयुक्त विठ्ठल दाबे यांच्या मार्गदर्शनाखाली ही कारवाई करण्यात आली. अधिकारी दीपाली पाटील, रूपेश चाळके आणि कॉन्स्टेबल भोरे, शिंगे, आहेर, काळे, बर्गे, सोने आणि माळी हे कृती पथकाचा भाग होते.
पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी मसाज पार्लरच्या वेशात होणाऱ्या सर्व वेश्याव्यवसायांवर कडक कारवाई करण्याचे कडक आदेश जारी केले आहेत. गेल्या वर्षी शहरात असे 36 गुन्हे दाखल झाले होते. अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले आहे की केवळ असे व्यवसाय करणाऱ्यांवरच नव्हे तर अशा बेकायदेशीर हेतूंसाठी जाणूनबुजून जागा भाड्याने देणाऱ्या मालमत्ता मालकांवरही कायदेशीर कारवाई केली जाईल.