
Labourers Die After Falling Into Well: नायगाव पूर्वेतील (Naigaon East) सासुपाडा येथील रेडी-मिक्स काँक्रीट (RMC) प्लांटमधील 30 फूट खोल विहिरीत पडून दोन कामगारांचा गुदमरून मृत्यू (Labourers Dies) झाल्याचे वृत्त आहे. बचाव प्रयत्नात विहिरीत उतरलेल्या तिसऱ्या कामगाराला वेळीच वाचवण्यात आले. नायगाव पोलिसांनी अपघाती मृत्यू अहवाल (एडीआर) नोंदवला आहे आणि घटनेचा सविस्तर तपास सुरू केला आहे.
अधिकाऱ्यांच्या मते, मृतक विश्वजित राजभर (20) आणि राजन राजभर (24) हे सिमेंट प्रक्रिया स्थळी काम करत होते, त्यावेळी ही दुर्घटना घडली. दोरीचा वापर करून हे दोघेही पाणी साठवण्याच्या विहिरीत उतरले होते. पंरतु, दोरी तुटल्यामुळे दोन्ही कामगार विहिरीत पडले, असा संशय व्यक्त करण्यात येत आहे. दोन्हीही कामगाराचा गुदमरल्याने मृत्यू झाल्याचं सांगण्यात येत आहे. (हेही वाचा -Pune Tanisha Bhise Death Case: तनिषा भिसे मृत्यू प्रकरणात मोठी कारवाई; निष्काळजीपणामुळे मृत्यू घडवून आणल्याबद्दल डॉ. सुश्रुत घैसास यांच्यावर गुन्हा दाखल)
या दोन कामगारांच्या ओरडण्याचा आवाज ऐकून सलमान खान (25) हा सहकारी कामगार स्वेच्छेने विहिरीत उतरला. तथापि, ऑक्सिजनच्या कमतरतेमुळे सलमानलाही बेशुद्ध पडू लागला. दरम्यान, विहिरीची खोली आणि अंधार असल्याने बचाव कार्यात विलंब झाला. अखेर, साइट सुपरवायझरने विहिरीत मदत करण्यासाठी हायड्रा क्रेनची व्यवस्था केली. तिन्ही कामगारांना बाहेर काढून रुग्णालयात नेण्यात आले. विश्वजित आणि राजन यांना नीलकंठ रुग्णालयात नेण्यात आले, तर सलमानला काशिमीरा येथील ऑर्बिट रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. (वाचा -Disha Salian Death Case: 'कलानगरमध्ये बसला आहे सर्वात मोठा शक्ती कपूर'; दिशा सालियन मृत्यू प्रकरणावर Nitesh Rane यांची आदित्य ठाकरेंवर टीका (Video))
शुक्रवारी रात्री 11 वाजताच्या सुमारास उपचारादरम्यान डॉक्टरांनी विश्वजित आणि राजन यांना मृत घोषित केले. सलमानची प्रकृती सुधारत असल्याचे वृत्त आहे. पोलिसांनी पुष्टी केली की मृत दोन्ही कामगार उत्तर प्रदेशातील बनारसचे रहिवासी होते. सध्या ते वसईच्या सासुपाडा भागात राहत होते. ते कामाच्या शोधात शहरात आले होते.