मंगळवार, सप्टेंबर 08, 2026 लाइव्ह ब्रेकिंग न्यूज:
Xiaomi Skynomad N70 Photos: एका चार्जमध्ये मुंबई ते थेट दिल्ली? शाओमीची 1461 किमी धावणारी नवी SUV बाजारात; भारतात प्रवेशाबाबत पुष्टी नाही | Pune MHADA Lottery Income Proof: 15 सप्टेंबरच्या मुदतीपूर्वी म्हाडाचा अर्जदारांना अनपेक्षित दिलासा; उत्पन्नाच्या दाखल्याची 'ती' सक्ती अखेर रद्द | महाराष्ट्र शेतमाल तारण कर्ज योजना: गोदामात माल ठेवून शेतकऱ्यांना मिळणार 75 टक्के कर्ज, 6 टक्के व्याजदर |

Pilibhit Shocker: भूलतज्ज्ञ नसल्यामुळे डॉक्टरांनी केली नॉर्मल डिलिव्हरी, प्रसूती दरम्यान बाळाचा मृत्यू

उत्तर प्रदेशातील पीलीभीतमधील काशी राम माया राज या खासगी रुग्णालयात प्रसूती दरम्यान नवजात बाळाचा मृत्यू झाला आहे. पोलिसांनी केलेल्या चौकशीत असे समोर आले आहे कि, भूलतज्ज्ञ उपलब्ध नसल्यामुळे सिझेरियन शस्त्रक्रियेकडे दुर्लक्ष केले आणि त्याऐवजी नॉर्मल डिलिव्हरीचा पर्याय निवडला. प्रसूतीवेदना झाल्यानंतर पतीने पत्नीला दुसऱ्या रुग्णालयात नेण्याची विनंती केली, तेव्हा वैद्यकीय कर्मचार् यांनी नॉर्मल डिलिव्हरी सुरक्षित राहील, असे आश्वासन दिले, ज्याला कुमार यांनी होकार दिला.

Pilibhit Shocker: भूलतज्ज्ञ नसल्यामुळे डॉक्टरांनी केली नॉर्मल डिलिव्हरी, प्रसूती दरम्यान बाळाचा मृत्यू
Baby | Representational Image (Photo Credits: Pixabay)

Pilibhit Shocker: उत्तर प्रदेशातील पीलीभीतमधील काशी राम माया राज या खासगी रुग्णालयात प्रसूती दरम्यान  नवजात बाळाचा मृत्यू झाला आहे. पोलिसांनी केलेल्या चौकशीत असे समोर आले आहे कि, भूलतज्ज्ञ उपलब्ध नसल्यामुळे सिझेरियन शस्त्रक्रियेकडे दुर्लक्ष केले आणि त्याऐवजी नॉर्मल डिलिव्हरीचा पर्याय निवडला. प्रसूतीवेदना झाल्यानंतर पतीने पत्नीला दुसऱ्या रुग्णालयात नेण्याची विनंती केली, तेव्हा वैद्यकीय कर्मचार् यांनी नॉर्मल डिलिव्हरी सुरक्षित राहील, असे आश्वासन दिले, ज्याला कुमार यांनी  होकार दिला.  डॉक्टरांनी सुरुवातीला प्रसूतीसाठी सिझेरियन शस्त्रक्रियेची शिफारस केली होती, परंतु भूलतज्ज्ञ नसल्यामुळे या प्रक्रियेला उशीर होणार असल्याचे कुमार यांना सांगण्यात आले. शनिवारी सायंकाळी घडलेल्या घटनेनंतर वैद्यकीय हलगर्जीपणाचा आरोप करण्यात आला आणि शोकाकुल कुटुंबात संताप पसरला.

भूलतज्ज्ञाची अनुपस्थिती आणि सिझेरियनऐवजी नॉर्मल डिलिव्हरीचा पर्याय निवडण्याचा निर्णय यामुळे बाळाचा मृत्यू झाल्याचा दावा करत कुटुंबीयांनी तातडीने डॉक्टरांवर निष्काळजीपणाचा आरोप केला. दरम्यान, जिल्हा प्रशासनाने तातडीने कारवाई केली.या दुर्घटनेत रुग्णालयाच्या भूमिकेची चौकशी करण्यासाठी जिल्हाधिकारी संजयकुमार सिंह यांनी मुख्य वैद्यकीय अधिकारी डॉ. आलोक कुमार आणि सिटी मॅजिस्ट्रेट विजय वर्धन तोमर यांची दोन सदस्यीय चौकशी समिती स्थापन केली. तपासात पारदर्शकता यावी, यासाठी नवजात अर्भकाचे शवविच्छेदन शासकीय वैद्यकीय अधिकाऱ्यांकडून कॅमेऱ्यासमोर करण्यात यावे, असे निर्देश देत राज्य महिला आयोगानेही हस्तक्षेप केला.

(The above story first appeared on LatestLY on Mar 03, 2025 09:39 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

Close
Latestly whatsapp channel