Bhopal Sexual Assault Case: पोलिसांची बंदूक हिसकावताना आरोपीस सुटली गोळी, आरोपी जखमी; भोपाळ लैंगिक अत्याचार प्रकरण
भोपाळमध्ये महाविद्यालयीन विद्यार्थिनींवर लैंगिक अत्याचार केल्याचा आरोप असलेल्या एका व्यक्तीने पोलिसाची बंदूक हिसकावण्याचा प्रयत्न केल्याने त्याच्या पायात गोळी लागली.
Bhopal Crime Update: भोपाळ लैंगिक हत्याचार (Bhopal Sexual Assault Case) प्रकरणातील आरोपीने पोलिसाची बंदूक हिसकावण्याचा प्रयत्न केला. या प्रयत्नात बंदुकीतून अचानक गोळी (Farhan Shot by Police) सुटली. ज्यामध्ये आरोपी गंभीर जखमी झाला. आरोपी अनेक महाविद्यालयीन विद्यार्थी असलेल्या मुलींवर लैंगिक अत्याचार केल्याचा आरोप आहे. शुक्रवारी रात्री त्याचा अधिकृत तपास पथकासोबत प्रवास सुरु असताना त्याने कर्तव्यावर असलेल्या पोलिसाचे सेवा शस्त्र हिसकावण्याचा प्रयत्न केला.
अधिकाऱ्यांना गाडी थांबविण्याची विनंती
पोलीस अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, फरहान म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या आरोपीला अशोका गार्डन पोलीस ठाण्यातील एक पथक दुसऱ्या संशयिताच्या ठिकाणाची पडताळणी करण्यासाठी आणि महत्त्वाचे पुरावे गोळा करण्यासाठी घेऊन जात होते. प्रवासादरम्यान, फरहानने पोलिसांना गाडी थांबविण्याची विनंती करत सांगितले की, त्याला नैसर्गिक विधीस जाण्याची आवश्यकता आहे.
बंदुक हिसकावण्याचा प्रयत्न
जेव्हा पोलिस रातीतबाद पोलिस हद्दीतील सरवार गावाजवळ थांबले तेव्हा उपनिरीक्षक विजय बामणे फरहानसह गाडीतून बाहेर पडले. या क्षणी, आरोपीने अधिकाऱ्याची रिव्हॉल्व्हर हिसकावण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप आहे. त्यानंतर झालेल्या संघर्षात, बंदुक सुटली आणि फरहानच्या पायाला गोळी लागली. त्याला ताबडतोब वैद्यकीय उपचारांसाठी भोपाळमधील हमीदिया रुग्णालयात नेण्यात आले. पोलिसांनी आता त्याच्याविरुद्ध हत्येचा प्रयत्न केल्याचे आरोप लावले आहेत आणि तपास सुरू ठेवण्यासाठी त्याला रिमांड मिळवून दिला आहे.
पोलिसांची दिशाभूल
वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, फरहानने यापूर्वी अबरार नावाचा सहआरोपी सिहोर जिल्ह्यातील बिल्किसगंज येथे लपून बसल्याचा खोटा दावा करून पोलिसांची दिशाभूल केली होती. या माहितीच्या आधारे, पाच अधिकाऱ्यांची एक टीम पडताळणीसाठी त्याच्यासोबत आली होती.
ओळख लपवून मुलींवर अत्याचार
पोलिस तक्रारीनुसार, फरहान आणि त्याच्या साथीदारांवर भोपाळमधील महाविद्यालयीन मुलींची ओळख लपवून त्यांना लक्ष्य केल्याचा आरोप आहे. त्यांनी खोट्या बहाण्याने संबंध प्रस्थापित केले, पीडितांवर लैंगिक अत्याचार केले आणि अश्लील व्हिडिओ रेकॉर्ड केले जे नंतर ब्लॅकमेलसाठी वापरले गेले. पीडितांनी पोलिसांना असेही सांगितले की आरोपींनी त्यांना ड्रग्ज दिले, त्यांना उघड करण्याची धमकी दिली आणि इतर विद्यार्थिनींना अशाच प्रकारच्या शोषणाच्या परिस्थितीत आणण्यास भाग पाडले.
या धक्कादायक प्रकरणात सहभागी असलेल्या गुन्हेगारी कारवायांची संपूर्ण व्याप्ती उघड करण्यासाठी पोलिस अतिरिक्त संशयितांना अटक करण्यासाठी आणि पीडितांचे शोषण करण्यासाठी त्यांची ओळख लपवणाऱ्या गुन्हेगारांकडून होणाऱ्या विश्वासाचा गैरवापराबद्दल गंभीर चिंता व्यक्त करत या घटनेने व्यापक लक्ष वेधले आहे. अधिकाऱ्यांनी आश्वासन दिले आहे की तपास सखोल केला जाईल आणि त्यात सहभागी असलेल्या सर्वांना न्याय मिळवून दिला जाईल.
(The above story first appeared on LatestLY on Jan 01, 1970 05:30 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

