भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील तणावपूर्ण परिस्थितीनंतर, जम्मू आणि काश्मीरमधील पश्चिम सीमेवर, विशेषतः जम्मू, पूंछ, अखनूर आणि राजौरी या भागांमध्ये 10 मे 2025 च्या रात्री कोणताही गोळीबार, ड्रोन हल्ला किंवा युद्धविरामाचा उल्लंघनाचा प्रकार घडला नसल्याची माहिती अधिकाऱ्यांनी दिली आहे. भारताने 7 मे रोजी ‘ऑपरेशन सिंदूर’ अंतर्गत पाकिस्तान आणि पाकिस्तानव्याप्त काश्मीरमधील दहशतवादी तळांवर हवाई हल्ले केल्यानंतर दोन्ही देशांमध्ये तीव्र संघर्ष उद्भवला होता. मात्र, 10 मे रोजी सायंकाळी दोन्ही देशांच्या लष्करी अधिकाऱ्यांदरम्यान झालेल्या चर्चेनंतर युद्धविराम लागू करण्यात आला.

10 मे 2025 च्या रात्री जम्मू, पूंछ, अखनूर आणि राजौरी या भागांमध्ये कोणताही गोळीबार, ड्रोन हल्ला किंवा शस्त्रसंधी उल्लंघनाचा प्रकार नोंदवला गेला नाही. सीमेवर सध्या शांतता आहे, आणि सुरक्षा यंत्रणा सतर्क राहून परिस्थितीवर लक्ष ठेवत आहेत. जम्मू शहरातही रात्री कोणतेही संशयास्पद हालचाली किंवा हल्ले आढळले नाहीत, ज्यामुळे स्थानिकांना काहीसा दिलासा मिळाला आहे. पूंछ येथील एका स्थानिक रहिवाशाने सांगितले, ‘गेल्या काही दिवसांपासून रात्री सायरन आणि स्फोटांचा आवाज येत होता, पण काल रात्री शांतता होती. आम्ही आता सुरक्षित वाटत आहे.’ काल संध्याकाळी, भारत आणि पाकिस्तानने जमीन, हवाई आणि समुद्री मार्गावरील सर्व लष्करी कारवाया तात्काळ थांबवण्याचे मान्य केले. भारतीय परराष्ट्र सचिव विक्रम मिस्री यांनी सांगितले, दोन्ही देशांनी शस्त्रसंधी लागू करण्याचे ठरवले आहे, आणि 12 मे रोजी दुपारी 12 वाजता पुन्हा चर्चा होईल. (हेही वाचा: Indus Waters Treaty: युद्धबंदी झाली असली तरी सिंधू पाणी करार स्थगित राहील; परराष्ट्र मंत्रालयाच्या सूत्रांची माहिती)

India-Pakistan Ceasefire:

('सोशली' (SocialLY) हे आपल्यासाठी ट्विटर, इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूब अशा सोशल मीडिया जगातील ताज्या ब्रेकिंग न्यूज, व्हायरल ट्रेंड व माहिती घेऊन येते. वृत्तात एम्बेड केलेली पोस्ट यूजर्सच्या सोशल मीडिया अकाऊंटमधून थेट एम्बेड करण्यात आली आहे. लेटेस्टलीच्या कर्मचाऱ्याने अथवा लेखकाने त्याचे संपादन किंवा त्यात सुधारणा केलेली नाही. सदर पोस्टमधील वस्तुस्थिती, प्रतिक्रियामधून लेटेस्टलीची मते प्रतिबिंबित होत नाहीत. तसेच या मजकूराची जबाबदारी अथवा उत्तरदायीत्व लेटेस्टली स्वीकारत नाही.)