
Dombivli MIDC Negligence: डोंबिवली येथील गांधीनगर एमआयडीसी (Gandhi Nagar MIDC) परिसरात रविवारी संध्याकाळी खुल्या वॉटर व्हॉल्व चेंबरमध्ये पडल्यामुळे 60 वर्षीय पादचारी बाबू धर्मू चव्हाण (Babu Dharmu Chavan News) यांचा मृत्यू झाला. चव्हाण हे पैसावली गावातील रहिवासी असून मजुरी करून कुटुंब चालवत होते. ते तीन मुलांसह कुटुंबीयांसोबत राहत होते. अपघात मनपाडा पोलीस (Manpada Police) ठाण्याच्या हद्दीत 4 ते 5 PM दरम्यान घडला. घरी परतत असताना चव्हाण खुले राहिलेले वॉटर व्हॉल्व चेंबर लक्षात न आल्याने त्यात कोसळल्याचे सांगितले जाते. परिसरातील नागरिक आणि पादचारी तत्काळ धावून आले व त्यांना बाहेर काढून जवळच्या रुग्णालयात दाखल केले. गंभीर डोक्याला मार लागल्याने उपचार सुरू होते; मात्र सोमवारी सुमारे 12:30 PM वाजता त्यांचा मृत्यू झाला.
कुटुंबीयांकडून संताप
बाबू चव्हाण यांच्या मृत्यूनंतर कुटुंबीयांनी तीव्र संताप व्यक्त केला. त्यांनी महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळावर (MIDC) निष्काळजीपणाचा आरोप करत जबाबदारी निश्चित होईपर्यंत मृतदेह स्वीकारण्यास नकार दिला. परिस्थिती चिघळू नये म्हणून मनपाडा पोलिस रुग्णालयात दाखल झाले व नातेवाईकांशी समन्वय साधला. पोलिसांनी योग्य चौकशी करून आवश्यक ती कारवाई करू, असे मृताचे पुत्र अरविंद चव्हाण यांनी सांगितले. शवविच्छेदनानंतर कुटुंबाने अंतिम संस्कारासाठी मृतदेह ताब्यात घेतला. मनपाडा पोलिस ठाण्याचे वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक संदीपन शिंदे म्हणाले, कुटुंबीयांनी मृतदेह न घेण्याचा निर्णय घेतल्याची माहिती मिळताच आम्ही तातडीने रुग्णालयात पोहोचलो. सखोल चौकशी केली जाईल; दोषी आढळल्यास कारवाई टाळली जाणार नाही.
एमआयडीसीच्या निष्काळजीपणामुळे बळी?
दरम्यान, MIDC अधिकाऱ्यांनी थेट निष्काळजीपणाचा आरोप फेटाळत चेंबरचे झाकण कोणीतरी छेडछाड करून काढले असावे, अशी शक्यता व्यक्त केली. पाणी पुरवठ्यासाठी व्हॉल्व मॅन सकाळी व संध्याकाळी चेंबर उघडतो. या घटनेचा अंतर्गत तपास सुरू आहे, असे एका MIDC अधिकाऱ्याने सांगितले.