Close
Advertisement
 
शुक्रवार, फेब्रुवारी 21, 2025
ताज्या बातम्या
8 hours ago

West Bengal: अल्पवयीन मुलींवर बलात्कार आणि हत्येच्या प्रकरणातील 6 दोषींना मृत्युदंडाची शिक्षा

पश्चिम बंगालम येथे अल्पवयीन मुलींवर बलात्कार आणि हत्येच्या प्रकरणांमध्ये गेल्या सहा महिन्यांत सहा दोषींना मृत्युदंडाची शिक्षा सुनावली आहे. फाशीच्या शिक्षेच्या सातपैकी सहा प्रकरणांना मुलींवर बलात्कार आणि हत्येचे 'दुर्मिळ' प्रकरण म्हणून वर्गीकृत करण्यात आले. यामध्ये, आरोपींविरुद्ध भारतीय दंड संहिता (IPC) आणि नंतर भारतीय न्याय संहिता (BNS) आणि लैंगिक गुन्ह्यांपासून मुलांचे संरक्षण (POCSO) कायद्यांतर्गत गुन्हे दाखल करण्यात आले.

राष्ट्रीय Shreya Varke | Feb 19, 2025 02:17 PM IST
A+
A-
Photo Credit- X

West Bengal: पश्चिम बंगालम येथे अल्पवयीन मुलींवर बलात्कार आणि हत्येच्या प्रकरणांमध्ये गेल्या सहा महिन्यांत सहा दोषींना मृत्युदंडाची शिक्षा सुनावली आहे. फाशीच्या शिक्षेच्या सातपैकी सहा प्रकरणांना मुलींवर बलात्कार आणि हत्येचे 'दुर्मिळ' प्रकरण म्हणून वर्गीकृत करण्यात आले. यामध्ये, आरोपींविरुद्ध भारतीय दंड संहिता (IPC) आणि नंतर भारतीय न्याय संहिता (BNS) आणि लैंगिक गुन्ह्यांपासून मुलांचे संरक्षण (POCSO) कायद्यांतर्गत गुन्हे दाखल करण्यात आले. दरम्यान, डॉक्टरवर बलात्कार केल्यानंतर तिच्या निर्घृण हत्येप्रकरणी कोलकाता न्यायालयाने दोषीला मृत्युदंडाची शिक्षा सुनावली नसल्याने आरजी कार रुग्णालयातील बलात्कार आणि खून प्रकरणातील दोषी संजय रॉयचे नाव या यादीत समाविष्ट नाही. न्यायालयाने आरोपीला जन्मठेपेची शिक्षा सुनावली आहे.  सप्टेंबर 2024 ते फेब्रुवारी 2025 दरम्यान केलेल्या गुन्ह्यातील आरोपींना मृत्युदंडाची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. 

पश्चिम बंगालमधील सिलिगुडी येथील पॉक्सो न्यायालयाने 7 सप्टेंबर 2023 रोजी मोहम्मद अब्बासला मृत्युदंडाची शिक्षा सुनावली. ऑगस्ट 2023 मध्ये मातिगरा परिसरात 16 वर्षांच्या शाळेत जाणाऱ्या मुलीवर बलात्कार करून तिची हत्या केल्याप्रकरणी त्याला दोषी ठरवण्यात आले. सत्ताधारी तृणमूल काँग्रेसने (टीएमसी) या निकालाचे स्वागत केले आहे, त्यांनी या संबंधी पोस्टही टाकली आहे.


Show Full Article Share Now