Amitabh Bachchan | (Photo Credits: Facebook)

तुम्ही जर कौन बनेगा करोडपती (Kaun Banega Crorepati) हा कार्यक्रम आणि अमिताभ बच्चन (Amitabh Bachchan) यांचे चाहते असाल, तर ही बातमी तुमच्यासाठी खास आहे! सर्व अफवा आणि अटकळांना पूर्णविराम देत, अमिताभ बच्चन यांनी केबीसीच्या होस्ट (KBC Host) म्हणून त्यांच्या पुनरागमनाची अधिकृतपणे पुष्टी केली आहे, ज्यामुळे ते भारतातील सर्वात लोकप्रिय क्विझ शोचे नेतृत्व करत राहतील याची खात्री झाली आहे. गेल्या काही आठवड्यांपासून, शाहरुख खान (Shah Rukh Khan) किंवा ऐश्वर्या राय बच्चन (Aishwarya Rai Bachchan) या शोचे नवीन होस्ट म्हणून जबाबदारी स्वीकारू शकतात अशा अफवा होत्या. दरम्यान, बिग बी ने आता सर्व अटकळ फेटाळून लावत स्पष्ट केले आहे की ते केबीसीच्या होस्ट म्हणून त्यांचा पौराणिक प्रवास सुरूच ठेवतील.

अमिताभ बच्चन यांचा भावनिक संदेश

कौन बनेगा करोडपती 16 चा शेवटचा भाग हा अमिताभ बच्चन यांच्यासाठी एक हृदयस्पर्शी प्रसंग होता. बच्चन यांनी शेवटच्या भागात शोमधील त्यांच्या अविश्वसनीय प्रवासाचे प्रतिबिंब पाडले. त्यांनी गेल्या 25 वर्षांपासून प्रेक्षकांचे प्रेम आणि पाठिंब्याची कबुली देत ​​त्यांचे आभार मानले. ते म्हणाले, प्रत्येक युगाच्या अखेरीस, सत्य हेच आहे की हा खेळ, हा टप्पा आणि मला मिळालेले प्रेम मी कधीही अपेक्षा केलेल्यापेक्षा खूप जास्त आहे. आपणांकडून मला ते अविरतपणे मिळत राहते. मला आशा आहे की हे प्रेम असेच राहील आणि ते कधीही कमी होणार नाही, असे बच्चन भावनिकपणे म्हणाले. (हेही वाचा, Amitabh Bachchan: अभिनेते अमिताभ बच्चन यांना लता दीनानाथ मंगेशकर पुरस्कार प्रदान)

बिग बींकडून पुनरागमनाचे संकेत

कौन बनेगा करोडपती 16 चा शेवटचा भाग प्रसारित करताना अमिताभ बच्चन यांनी चाहत्यांना आश्वासन दिले की ते केबीसीच्या दुसऱ्या सीझनसाठी परत येतील. चाहते आणि प्रेक्षकांना उद्देशून केलेल्या निवेदनात ते म्हणाले,जाण्यापूर्वी मी फक्त एवढेच सांगू इच्छितो की, जर आमच्या प्रयत्नांनी येथे बोललेल्या शब्दांद्वारे एखाद्याच्या आयुष्याला किंचितही स्पर्श केला असेल किंवा आशेचा किरण दाखवला असेल, तर मी या 25 वर्षांच्या समर्पणाला यश मानेन. म्हणून, महिला, देवी आणि सज्जनांनो, मी तुम्हाला पुढील कार्यक्रमात पुन्हा भेटेन. तुमच्या कठोर परिश्रमावर विश्वास ठेवा, तुमची स्वप्ने जिवंत ठेवा, असे ते म्हणाले. (हेही वाचा, Jaya Bachchan And Jagdeep Dhankhar Over Amitabh: महिलांना पतीच्या नावानेच का ओळखले जावे? जया बच्चन यांचा जगदीप धनखड यांच्याबोत शाब्दिक खटका (Watch Video))

केबीसी 16 व्या पर्वाचा खास शैलीत समारोप

अमिताभ बच्चन यांच्याकडून केबीसीच्या 16 व्या पर्वाचा खास शैलीत समारोप करण्या आले. उपस्थित प्रेक्षक आणि टीव्हीचा पडद्यावर हा कार्यक्रम पाहणाऱ्या तमाम प्रेक्षकांना उद्देशून ते आपल्या खास शैलीत म्हणाले, थांबू नकोस, नतमस्तक होऊ नकोस. तू कुठेही असशील, कसाही असशील, तू माझ्यासाठी आणि माझ्या स्वतःसाठी मौल्यवान आहेस, प्रिय आहेस. जोपर्यंत आपण पुन्हा भेटू, तोपर्यंत मी, अमिताभ बच्चन, या स्टेज आणि या युगातून शेवटच्या वेळी, आपणांस... शुभ रात्री म्हणतो.

बच्चन यांनी काय निवेदन केले?

दरम्यान, इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ ह्यूमन ब्रँड्स (IIHB) आणि रेडिफ्यूजनच्या रेड लॅबने केलेल्या अलिकडच्या सर्वेक्षणात असे सुचवण्यात आले आहे की जर अमिताभ बच्चन यांनी राजीनामा दिला तर चाहते त्यांच्या जागी शाहरुख खान किंवा ऐश्वर्या राय बच्चन यांना पसंत करतील. सर्वेक्षणात भारताच्या उत्तरेकडील पट्ट्यातून 768 लोकांकडून (408 पुरुष आणि 360 महिला) प्रतिसाद मिळाला. या निष्कर्षांनी आणखी अफवांना बळकटी दिली, परंतु अमिताभ बच्चन किंवा शोच्या निर्मात्यांनी केबीसीच्या होस्टिंगबाबत कोणत्याही बदलांची पुष्टी केलेली नाही.

सन 2000 पासून, अमिताभ बच्चन हे कौन बनेगा करोडपती कार्यक्रमाचा प्रमुख चेहरा आहेत. ज्यामुळे ते भारतातील सर्वात प्रिय आणि यशस्वी क्विझ शोपैकी एक बनले आहे. त्यांची करिष्माई उपस्थिती आणि आकर्षक होस्टिंग शैलीने गेल्या दोन दशकांहून अधिक काळ प्रेक्षकांना खिळवून ठेवले आहे. आता त्यांचे पुनरागमन निश्चित झाल्यामुळे, चाहते कौन बनेगा करोडपतीच्या आणखी एका रोमांचक आणि ज्ञानाने भरलेल्या सीझनची उत्सुकतेने वाट पाहू शकतात.