Dharmendra Cheating Case: अभिनेता धर्मेद्र यांना कोर्टाचे समन्स; Garam Dharam Dhaba Franchise प्रकरण
दिल्लीच्या पटियाला हाऊस कोर्टाने बॉलिवूड अभिनेता धर्मेंद्र यांना गरम धरम ढाबा फ्रँचायझीशी संबंधित फसवणुकीच्या प्रकरणात समन्स बजावले आहे. त्यांच्यावर एका व्यावसायिकाला खोटी आश्वासने देऊन गुंतवणुकीचे आमिष दाखविल्याचा आरोप आहे.
Bollywood Legal Issues: दिल्लीच्या पटियाला हाऊस न्यायालयाने (Patiala House Court) बॉलिवूडचे दिग्गज आणि ज्येष्ठ अभिनेते धर्मेंद्र (Dharmendra ) आणि इतर दोघांविरोधात समन्स जारी केले आहे. हे प्रकरण गरम धरम ढाबा (Garam Dharam Dhaba) फ्रँचायझीशी संबंधित आहे. फ्रँचायझीमध्ये गुंतवणूक करण्यासाठी आपली दिशाभूल आणि फसवणूक (Dharmendra Cheating Case) करण्यात आल्याचा दावा करणाऱ्या व्यावसायिक सुशील कुमार यांनी दाखल केलेल्या तक्रारीवर हा आदेश काढण्यात आला आहे. न्यायालयीन दंडाधिकारी यशदीप चहल यांनी 5 डिसेंबर रोजी दिलेल्या आदेशात म्हटले आहे की, रेकॉर्डवरील पुरावे भारतीय दंड संहितेच्या (IPC) कलम 420,120 बी आणि 34 अंतर्गत प्रथमदर्शनी फसवणुकीचे प्रकरण (Business Fraud) दर्शवतात. आयपीसीच्या कलम 506 अंतर्गत धमक्या दिल्याबद्दल दोन सहआरोपींना देखील समन्स बजावण्यात आले.
सुशील कुमार यांचे धर्मेंद्र यांच्यावर आरोप
तक्रारकर्ते सुशील कुमार यांनी आरोप केला की, एप्रिल 2018 मध्ये अभिनेता धर्मेंद्र यांच्या प्रतिनिधींनी उत्तर प्रदेशातील एन. एच.-24/एन. एच.-9 वरील गरम धरम ढाबा फ्रँचायझीमध्ये गुंतवणूक करण्यासाठी त्यांच्याशी संपर्क साधला होता. या वेळी त्यांना दिल्ली आणि हरियाणातील विद्यमान दुकानांमध्ये ₹70 ते 80 लाखांपर्यंतच्या उच्च मासिक उलाढालीचे आश्वासन देण्यात आले होते. त्यानंतर कुमार आणि त्याच्या सहकाऱ्यांनी प्रारंभिक गुंतवणूक म्हणून ₹ 17.70 लाख दिले आणि मताधिकार स्थापित करण्यासाठी अमरोहा जिल्ह्यातील गजरौला येथे जमीन अधिग्रहित केली. तथापि, पुढे कोणतीही प्रगती झाली नाही आणि आरोपींशी संपर्क साधण्याच्या प्रयत्नांना कथितपणे धमक्या मिळाल्या. (हेही वाचा, Dharmendra With Jaya Bachchan: धर्मेंद्रने जयासोबतचा फोटो शेअर केला, अभिनेत्रीला म्हटले माझी 'प्रिय गुड्डी')
न्यायालयाने काय निरिक्षणे नोंदवली?
न्यायालयाने नमूद केले की फ्रँचायझीचा लोगो असलेल्या आशय पत्रासह दस्तऐवजांनी व्यवहाराचा संबंध गरम धरम ढाबाशी स्पष्टपणे दर्शविला आहे. एफआयआरसाठी पूर्वीचा अर्ज फेटाळताना न्यायालयाने तक्रारीची सविस्तर तपासणी करण्याची मागणी केली.
पोलीस म्हणतात 'हे प्रकरण नागरी स्वरूपाचे'
कनॉट प्लेस पोलिसांनी यापूर्वी केलेल्या चौकशीत असे निष्कर्ष काढले होते की, हे प्रकरण नागरी स्वरूपाचे होते, जे दखलपात्र गुन्ह्यापेक्षा कराराचे उल्लंघन असल्याचे सूचित करते. तथापि, सादर केलेल्या पुराव्यांच्या आधारे न्यायालयाला फौजदारी कारवाईसाठी पुरेशी कारणे आढळली.
कोर्टाकडून धर्मेंद्र यांना नोटीस
Delhi Court issued summons to Bollywood actor Dharmendra and two others in a cheating case related to Garam Dharam Dhaba.
Summon is issued on a complaint filed by a Delhi businessman who alleged cheating by luring him to invest in the franchise of Garam Dharam Dhaba.
— ANI (@ANI) December 10, 2024
पुढील सुनावणीः या प्रकरणाची पुढील सुनावणी 20 फेब्रुवारी 2025 रोजी होणार आहे.
गरम धरम ढाबा प्रकरण नेमेके काय?
तक्रारदाराने असा आरोप केला की, 63 लाख रुपये देऊन आणि मताधिकारासाठी जमीन संपादन करूनही प्रतिवादींना त्यांच्या वचनबद्धतेचे पालन करण्यात अपयश आले. पोलिसांनी दिलेल्या अहवालात नमूद केले आहे की, आरोपींनी आशय पत्रावर स्वाक्षरी केल्याची कबुली दिली असताना, तक्रारदाराने यापुढे मताधिकार मागितला नाही, तर त्याच्या गुंतवणुकीच्या परताव्याची मागणी केली. दरम्यान, या प्रकरणात बॉलीवूडच्या प्रतिष्ठित अभिनेत्यांपैकी एकाचा समावेश असल्याने हे प्रकरण हाय-प्रोफाइल बनले आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Dec 10, 2024 09:16 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

