Sharad Pawar Statement: त्यांची श्रद्धा अयोध्येत आहे पण आमची श्रद्धा शेतकऱ्यांवर, शरद पवारांनी मुख्यमंत्र्यांना लगावला टोला

वारंवार होणारा अवकाळी पाऊस आणि गारपिटीमुळे शेतकरी अडचणीच्या काळातून जात असल्याचे त्यांनी निदर्शनास आणून दिले. मुख्यमंत्री आणि त्यांच्या सरकारने या समस्यांवर त्वरित उपाययोजना केल्या तर बरे होईल, असे पवार यांनी निरीक्षण केले.

Sharad Pawar Statement: त्यांची श्रद्धा अयोध्येत आहे पण आमची श्रद्धा शेतकऱ्यांवर, शरद पवारांनी मुख्यमंत्र्यांना लगावला टोला
Sharad Pawar | Twitter

अयोध्येत राम मंदिराचे (Ram Temple) भाविकांचे स्वप्न साकार केल्याबद्दल महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांनी रविवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांचे कौतुक केले असतानाच, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (NCP) अध्यक्ष शरद पवार (Sharad Pawar) यांनी राज्य सरकारने अयोध्येवर विश्वास ठेवल्याचे निदर्शनास आणून दिले.

शेतकऱ्यांवर विश्वास होता. कर्नाटकातील विधानसभा निवडणुकीत भाजपचा पराभव होणार आहे तर काँग्रेस विजयी होईल, असेही ते म्हणाले. रविवारी नाशिकमध्ये बोलताना पवार म्हणाले, मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांचा अयोध्या दौरा हा त्यांच्या श्रद्धेचा विषय आहे. त्यांची श्रद्धा अयोध्येत आहे पण आमची श्रद्धा शेतकऱ्यांवर आहे. त्याचा संबंध शेतकऱ्यांच्या नुकसानीशी आहे. संकटात सापडलेल्या शेतकऱ्यांना मदत करण्यावर आमचा विश्वास आहे. त्यांचे अश्रू पुसण्यात आणि त्यांना मदत करण्यात आमचा विश्वास आहे. हेही वाचा Eknath Shinde Ayodhya Visit: जे लोक ‘रावणराज’ म्हणायचे त्यांना सांगायचे आहे की हे सरकार प्रभू रामाच्या आशीर्वादाने बनले आहे - एकनाथ शिंदे  

वारंवार होणारा अवकाळी पाऊस आणि गारपिटीमुळे शेतकरी अडचणीच्या काळातून जात असल्याचे त्यांनी निदर्शनास आणून दिले. मुख्यमंत्री आणि त्यांच्या सरकारने या समस्यांवर त्वरित उपाययोजना केल्या तर बरे होईल, असे पवार यांनी निरीक्षण केले. अयोध्या दौऱ्याला प्राधान्य देऊन, ज्याची प्रसिद्धी केली जात आहे, सत्ताधारी पक्ष जनतेचे लक्ष महागाई, बेरोजगारी आणि शेतकरी यांसारख्या वास्तविक आणि मोठ्या समस्यांकडे वळवण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

शेजारच्या राज्यातील आगामी विधानसभा निवडणुकांबाबत बोलताना ते पुढे म्हणाले, कर्नाटक निवडणुकीत भाजपचा पराभव होईल हे नेत्यांशी झालेल्या चर्चेच्या आधारे मला समजले आहे. यापूर्वी, राष्ट्रवादी काँग्रेस कर्नाटकची निवडणूक लढवणार का, असे विचारले असता पवार म्हणाले, हो. आम्ही चार ते पाच उमेदवार उभे करू. महाराष्ट्र एकीकरण समितीला (MES) पाठिंबा देण्याचा आमचा प्रयत्न आहे. महाराष्ट्र आणि कर्नाटकच्या सीमावर्ती गावांमध्ये राहणाऱ्या मराठी लोकांच्या हक्कांसाठी लढणाऱ्या MES सोबत एकता व्यक्त करण्याचा आमचा प्रयत्न आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Apr 09, 2023 08:02 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).