Nagpur Shocker: नातेवाइकांना फसवण्यासाठी बापाने मुलीला बनवले प्यादे; मुलीकडून फसवणूकीने लिहून घेतली सुसाईड नोट, नंतर केली हत्या
वडिलांनी मुलीला काही सुसाईड नोट लिहिण्यास सांगितले आणि त्या नातेवाईकांची नावेही लिहायला सांगितले. हे सर्व केल्यानंतर मुलीने गळ्यात फास बांधला आणि वडिलांच्या सांगण्यानुसार स्टूलवर उभी राहिली. यादरम्यान आरोपीने एक फोटो क्लिक केला होता. त्यानंतर त्या व्यक्तीने स्टूलला लाथ मारली.
Nagpur Shocker: महाराष्ट्रातून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. एका पित्याने आपल्या अल्पवयीन मुलीला आपल्या नातेवाईकांना गोवण्यासाठी प्यादे बनवले आणि तिला अनेक सुसाईड नोट्स लिहायला लावल्या. ज्यात नातेवाईकांची नावे आहेत. नंतर त्याने आपल्या मुलीची हत्या केली. पोलिसांनी शनिवारी सांगितले की, नागपूर शहरातील कळमना भागात 6 नोव्हेंबर रोजी एक 16 वर्षीय तरुणी घराच्या पंख्याला लटकलेल्या अवस्थेत सापडली.
खोलीत सापडलेल्या पाच सुसाईड नोट्सच्या आधारे पोलिसांनी त्याची सावत्र आई, काका, काकू आणि आजी आजोबांविरुद्ध आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याचा गुन्हा नोंदवला. मात्र तपासादरम्यान पीडितेच्या वडिलांच्या मोबाईलवरून या घटनेमागे एक नापाक षडयंत्र असल्याचे समोर आले. (हेही वाचा - Mumbai Police Transfers: मुंबईत पोलीस अधीक्षक आणि पोलीस उपायुक्त दर्जाच्या 28 अधिकाऱ्यांच्या बदल्या)
एका अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, पोलिसांना मृत मुलीच्या वडिलांचा मोबाईल सापडला. जेव्हा त्याची झडती घेतली तेव्हा त्यामध्ये पीडितेचे फोटो आणि व्हिडिओ सापडले, ज्यावरून असे दिसून आले की त्या व्यक्तीने आपल्या मुलीला आत्महत्या केल्यासारखे वागण्यास सांगितले होते. या व्यक्तीला त्याच्या नातेवाईकांना धडा शिकवायचा होता, असा दावा पोलिसांनी केला आहे.
त्याचवेळी वडिलांनी मुलीला काही सुसाईड नोट लिहिण्यास सांगितले आणि त्या नातेवाईकांची नावेही लिहायला सांगितले. हे सर्व केल्यानंतर मुलीने गळ्यात फास बांधला आणि वडिलांच्या सांगण्यानुसार स्टूलवर उभी राहिली. यादरम्यान आरोपीने एक फोटो क्लिक केला होता. त्यानंतर त्या व्यक्तीने स्टूलला लाथ मारली आणि मुलीचा लटकल्याने मृत्यू झाला. ही घटना घडली तेव्हा तिची 12 वर्षांची बहीणही तिथे होती.
आरोपींनी केली पोलिसांची दिशाभूल -
घटनेनंतर आरोपी वडील घर सोडून निघून गेले. आपण काही कामानिमित्त बाहेर असल्याचे पोलिसांची दिशाभूल करण्यासाठी त्याने स्टेशनला फोन केला आणि घरी परतल्यावर आपल्या मुलीने गळफास घेतल्याचे आढळल्याचे त्याने पोलिसांना सांगितलं. पोलिसांनी सुरुवातीला पाच नातेवाईकांविरुद्ध भारतीय दंड संहितेअंतर्गत आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याचा गुन्हा दाखल केला होता. पण नंतर तपासकर्त्यांना त्यांच्या तपासात पूर्णपणे वेगळे प्रकरण आढळले.
पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, जेव्हा आम्हाला त्याच्या फोनमध्ये आत्महत्येचा फोटो सापडला तेव्हा आम्ही त्या व्यक्तीची चौकशी केली आणि त्याने आपल्या मुलीची हत्या केल्याची कबुली दिली. त्यांच्या पहिल्या पत्नीचे 2016 मध्ये निधन झाले आणि दुसरी पत्नीही घर सोडून गेली. मजुरीचे काम करणाऱ्या या व्यक्तीला आता हत्येप्रकरणी अटक करण्यात आली असून पोलीस अधिक तपास करत आहेत.
(The above story first appeared on LatestLY on Nov 13, 2022 11:02 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

