
नवी मुंबईत (Navi Mumbai) 7 जुलै 2025 रोजी रात्री एक धक्कादायक घटना घडली. जे.जे. रुग्णालयात कार्यरत असलेले 32 वर्षीय सर्जन डॉ. ओंकार भागवत कवितके यांनी अटल सेतू (मुंबई ट्रान्स हार्बर लिंक) वरून खाडीत उडी मारल्याची माहिती मिळाली. या घटनेनंतर त्यांचा शोध घेण्यासाठी उलवे पोलीस, तटरक्षक दल आणि ‘ध्रुवतारा’ बोटीच्या सहाय्याने व्यापक शोधकार्य सुरू आहे. डॉ. कवितके यांनी त्यांच्या आईशी रात्री 9:11 वाजता फोनवर बोलताना ‘जेवणासाठी लवकरच घरी येतो,’ असे सांगितले होते, परंतु त्यानंतर काही मिनिटांतच त्यांनी हा टोकाचा निर्णय घेतला. त्यांच्या कार आणि आयफोन सेतूवर सापडले असून, पोलिसांनी त्यांच्या ओळखीची पुष्टी केली आहे.
अहवालानुसार, 7 जुलै 2025 रोजी रात्री 9:43 वाजता अटल सेतूच्या नियंत्रण कक्षाला एका अनोळखी व्यक्तीकडून कॉल आला, ज्याने सांगितले की एक व्यक्ती मुंबईकडे जाणाऱ्या लेनवरील 11.800 किमी अंतरावर सेतूवरून खाडीत उडी मारली आहे. उलवे पोलीस आणि बीट मार्शल तातडीने घटनास्थळी पोहोचले आणि त्यांना तिथे एक कार आणि एक आयफोन सापडला. पोलिसांनी फोनमधील कॉल रेकॉर्ड्स तपासून कार मालकाची ओळख डॉ. ओंकार भागवत कवितके, वय 32, राहणार कळंबोली, सेक्टर 20, अविनाश सोसायटी, अशी पुष्टी केली. ते जे.जे. रुग्णालयात गेल्या 6 वर्षांपासून सर्जन म्हणून कार्यरत होते. सीसीटीव्ही फुटेजमधूनही त्यांच्या ओळखीला दुजोरा मिळाला आहे.
डॉ. ओंकार कवितके हे अविवाहित होते आणि पनवेल येथे त्यांच्या आईसोबत राहत होते. ते रात्री 9:11 वाजता त्यांच्या आईशी फोनवर बोलले होते. परंतु, त्यानंतर काही मिनिटांतच त्यांनी अटल सेतूवर कार थांबवून खाडीत उडी मारली. पोलिसांना त्यांच्या कारमधून कोणतीही चिठ्ठी किंवा संदेश सापडला नाही, त्यामुळे त्यांनी हा टोकाचा निर्णय का घेतला, याबाबत स्पष्टता नाही.
घटनेची माहिती मिळताच, उलवे पोलिसांनी तटरक्षक दल, आपत्कालीन बचाव पथक आणि ‘ध्रुवतारा’ बोटीच्या सहाय्याने शोधकार्य सुरू केले. 8 जुलै 2025 पर्यंत, म्हणजेच घटनेनंतर 36 तासांहून अधिक काळ लोटला असूनही, डॉ. कवितके यांचा मागमूस लागलेला नाही. पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज तपासले असून, त्यात डॉ. कवितके यांनी कार थांबवून रेलिंग ओलांडून उडी मारल्याचे स्पष्ट दिसते. पोलिसांनी नागरिकांना आवाहन केले आहे की, त्यांना काही माहिती मिळाल्यास उलवे पोलीस ठाण्याशी संपर्क साधावा.