Pune: पुण्यात कचरा घोटाळ्यातील कंत्राटदारावर कारवाई करण्याची काँग्रेसची मागणी

पुणे महानगरपालिकेतील (PMC) काँग्रेसच्या नेत्यांनी महापालिका आयुक्त विक्रम कुमार (Vikram Kumar) यांच्याकडे कचरा घोटाळ्यात (Garbage scams) सहभागी असलेल्या भारतीय जनता पक्ष (BJP) संबंधित कंत्राटदारावर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे.

Pune: पुण्यात कचरा घोटाळ्यातील कंत्राटदारावर कारवाई करण्याची काँग्रेसची मागणी
Congress | (File Image)

पुणे महानगरपालिकेतील (PMC) काँग्रेसच्या नेत्यांनी महापालिका आयुक्त विक्रम कुमार (Vikram Kumar) यांच्याकडे कचरा घोटाळ्यात (Garbage scams) सहभागी असलेल्या भारतीय जनता पक्ष (BJP) संबंधित कंत्राटदारावर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे. याबाबत न्यायालयात खटला दाखल करण्याचा इशाराही त्यांनी दिला. काँग्रेस नेते रमेश बागवे, मोहन जोशी, आबा बागुल आणि दत्ता बहिरट यांनी बुधवारी कुमार यांची भेट घेतली आणि कठोर कारवाई सुरू करण्याची मागणी केली. माहितीचा अधिकार (RTI) कायद्यांतर्गत अनेक अर्ज दाखल करून, बहिरट आणि त्यांच्या सहकाऱ्यांनी कचरा वाहतूक व्यवस्थेतील भ्रष्टाचार उघड केला.

नागरी प्रशासनाने त्यांच्या तक्रारींची दखल घेतली असून नुकतेच कंत्राटदाराकडून   70 लाख वसूल केले आहेत. अलीकडेच या प्रकरणातील भ्रष्टाचार मीडियाने उजेडात आणल्यानंतर पालिका आयुक्तांनीही या प्रकरणाची चौकशी सुरू केली होती. बहिरट म्हणाले, 19 जानेवारी रोजी प्रशासनाने आम्हाला कळवले की त्यांनी कंत्राटदाराकडून  70 लाख वसूल केले आणि त्यांनी केलेल्या विविध तक्रारींची चौकशी सुरू आहे. कंत्राटदार आपली वाहने बाहेर दुरुस्त करून त्याची देखभाल करतील असे ठरले असले तरी, पीएमसी वाहन डेपोने कंत्राटदाराच्या वाहनांच्या दुरुस्तीसाठी त्यांच्या उपकरणांचा वापर केल्याचे दिसून आले. हेही वाचा Jitendra Awhad On Raj Thackeray: देशात महत्त्वाचे मुद्दे असतानाही राज ठाकरे धार्मिक द्वेषाला खतपाणी घालत आहेत, राज्यमंत्री जितेंद्र आव्हाडांची घणाघाती टीका

आरटीआय दस्तऐवजात कंत्राटदाराने सादर केलेली बनावट बिले दाखवली आहेत आणि पीएमसीने कोणतीही तपासणी न करता कचरा वाहतुकीची बिले भरली आहेत.  दोन वेगवेगळ्या वॉर्डात एकच कचऱ्याची वाहने वापरली जात होती आणि कर्मचाऱ्यांची नावेही जुळतात. एखादे वाहन एकाच वेळी एकाच कर्मचाऱ्यांसह दोन वेगवेगळ्या ठिकाणी धावू शकते हे कसे? आम्ही जीपीएस लोकेशन, वाहनाच्या प्रवेशाची वेळ यासाठी विनंती केली होती आणि सतत पाठपुरावा केल्यावरच उत्तरे मिळाली, ते म्हणाले.

(The above story first appeared on LatestLY on Apr 13, 2022 07:50 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).