Jalgaon: 'मी आत्महत्या करत आहे, प्लीज फॉलो करा, कमेंट करा, ओके बाय!', हा व्हिडिओ मेसेज पोस्ट करून एका तरुणाने जीवन संपवलं

ही बातमी ऐकून संपूर्ण जळगाव जिल्ह्यात त्याला ओळखणाऱ्या आणि ओळखणाऱ्यांना धक्का बसला आहे. सकाळपासून तो पूर्णपणे सामान्य होता. त्याच्या हावभावात, संभाषणात आणि वागण्यात काहीच बदल झाला नव्हता की त्याच्या मनात काय चाललंय याची घरच्यांना शंकाही आली असेल.

Jalgaon: 'मी आत्महत्या करत आहे, प्लीज फॉलो करा, कमेंट करा, ओके बाय!', हा व्हिडिओ मेसेज पोस्ट करून एका तरुणाने जीवन संपवलं
Death penalty. (Photo Credits: Pixabay, Open Clip Art)

जळगाव (Jalgaon) येथे राहणाऱ्या एका 22 वर्षीय तरुणाने 9 सेकंदाचा व्हिडिओ पोस्ट (Video) केला आहे. सोशल मीडियावरील (Social Media) या व्हिडिओ पोस्टमध्ये त्याने लिहिले, 'हाय गाईज! मी आत्महत्या करत आहे. मला फाॅलो करा. ओके बाय.' हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर पोस्ट केल्यानंतर त्याने आपला जीव (Youth Suicide) दिला. ही बातमी ऐकून संपूर्ण जळगाव जिल्ह्यात त्याला ओळखणाऱ्या आणि ओळखणाऱ्यांना धक्का बसला आहे. सकाळपासून तो पूर्णपणे सामान्य होता. त्याच्या हावभावात, संभाषणात आणि वागण्यात काहीच बदल झाला नव्हता की त्याच्या मनात काय चाललंय याची घरच्यांना शंकाही आली असेल. मग असे काय झाले की जेव्हा तो त्याच्या घरातील वरच्या मजल्यावरच्या खोलीत गेला तेव्हा त्याने नऊ सेकंदांचा व्हिडिओ पोस्ट केला आणि गळफास लावून घेतला? हे प्रश्न त्याच्या कुटुंबीयांच्या मनात आणि मनात खदखदत आहेत.

ही घटना गुरुवारी दुपारी घडली. त्याचा मृतदेह घराच्या वरच्या मजल्यावर छताला लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आला. धीरज शिवाजी काळे असे तरुणाचे नाव आहे. जळगावच्या हरिविठ्ठल नगरात राहणाऱ्या धीरज शिवाजी काळे या तरुणाने दुपारी एकच्या सुमारास गळफास घेऊन आत्महत्या केली. पण धीरजने आत्महत्या का केली? याचे कारण स्पष्ट झालेले नाही. तो सोशल मीडियावर खूप सक्रिय होता हे नक्की.

धीरजने आत्महत्या केल्याचे वडिलांना कळले

धीरजने सोशल मीडियावर पोस्ट केलेल्या व्हिडिओवरून त्याच्या आत्महत्येमागील कारणाचा अंदाज लावला जात आहे. त्याच्या वडिलांनी प्रथम धीरजला फाट्यावरून डोलताना पाहिले. बराच वेळ धीरज खोलीत वरपासून खालपर्यंत न आल्याने त्याचे वडील त्याला पाहण्यासाठी वरच्या मजल्यावर गेले. तेथे त्यांना धीरजचा मृतदेह छताला लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आला. (हे देखील वाचा: Crime: कॉर्न पिझ्झा न दिल्याने डॉमिनोजच्या शेफला मारहाण, तीन आरोपींना अटक)

आत्महत्येमागे प्रेमप्रकरण किंवा ब्रेकअप प्रकरण आहे का?

धीरजने त्याच्या आत्महत्येची माहिती व्हिडीओ पोस्ट करून त्याच्या परिचितांना दिली. यामागचे रहस्य काय आहे? तो त्याच्या आत्महत्येशी संबंधित माहिती कोणाकडे पोचवण्याचा प्रयत्न करत होता? धीरजने काही प्रेमप्रकरणातून आत्महत्या केली आहे का? अशी शंका धीरजच्या इंस्टाग्राम पोस्टमुळे समोर येत आहे. पण कारण पूर्णपणे स्पष्ट नाही. याप्रकरणी रामानंद पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पुढील तपास सुरू आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Jul 16, 2022 06:51 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).