MP Liquor Ban: मध्य प्रदेशातील 19 पवित्र क्षेत्रांमधील दारूची दुकाने 1 एप्रिलपासून बंद होणार, अधिसूचना जारी
राज्याचे मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनी अलिकडेच पवित्र क्षेत्रातील 19 शहरी आणि ग्रामीण भागात पूर्णपणे दारूबंदीची घोषणा केली होती. या निर्णयाच्या अंमलबजावणीसाठी, शुक्रवारी राजभवनातून एक अधिसूचना देखील जारी करण्यात आली आहे.
MP Liquor Ban: मध्य प्रदेश सरकारने राज्यातील 13 पवित्र ठिकाणी दारूबंदीच्या निर्णयाची अंमलबजावणी सुरू केली आहे. 1 एप्रिलपासून या भागातील दारूची दुकाने बंद होणार. यासाठी अधिसूचनाही जारी करण्यात आली आहे.
राज्याचे मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनी अलिकडेच पवित्र क्षेत्रातील 19 शहरी आणि ग्रामीण भागात पूर्णपणे दारूबंदीची घोषणा केली होती. या निर्णयाच्या अंमलबजावणीसाठी, शुक्रवारी राजभवनातून एक अधिसूचना देखील जारी करण्यात आली आहे. त्यानुसार, राज्यातील 13 शहरी आणि सहा ग्रामीण संस्थांमध्ये कार्यरत असलेली दारूची दुकाने 1 एप्रिलपासून बंद केली जातील.
राजभवनाने जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार, 19 पवित्र क्षेत्रांमध्ये दारूबंदी करण्यात आली आहे, ज्यामध्ये उज्जैन महानगरपालिका, ओंकारेश्वर नगर पंचायत, महेश्वर नगर पंचायत, मंडलेश्वर नगर पंचायत, ओरछा नगर पंचायत, मैहर नगरपालिका, चित्रकूट नगर पंचायत, दतिया नगरपालिका, पन्ना नगरपालिका, मंडला नगरपालिका, मुलताई नगरपालिका, मंदसौर नगरपालिका, अमरकंटक नगर पंचायत, सालकनपूर ग्रामपंचायत, बर्मन कला ग्रामपंचायत, लिंगा ग्रामपंचायत, बर्मन खुर्द ग्रामपंचायत, कुंडलपूर ग्रामपंचायत आणि बंदकपूर ग्रामपंचायत यांचा समावेश आहे.
अधिसूचनेनुसार, 1 एप्रिलपासून या सर्व संस्थांमध्ये कोणत्याही प्रकारच्या बार आणि वाइन आउटलेटसाठी परवाने दिले जाणार नाहीत आणि त्यांच्या कामकाजालाही परवानगी दिली जाणार नाही. एवढेच नाही तर या संस्थांमध्ये बंद असलेली दारूची दुकाने इतरत्र स्थलांतरित केली जाणार नाहीत. राजभवनाने जारी केलेल्या अधिसूचनेत, ज्या जिल्ह्यांमध्ये हे पवित्र क्षेत्र आहेत त्यांच्यासाठी तरतुदी करण्यात आल्या आहेत आणि दारूची दुकाने बंद करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.
ही नवीन प्रणाली 1 एप्रिलपासून लागू होणार आहे. सरकारने घेतलेल्या या निर्णयाचे विविध संघटनांमधील लोकांनी आधीच स्वागत केले आहे. आता अधिसूचना देखील जारी करण्यात आली आहे. ही व्यवस्था 31 मार्च 2026 पर्यंत लागू करण्यात आली आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Feb 15, 2025 03:35 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

