Ghaziabad: बनावट IAS दाखवून महिलेने अनेकांची केली फसवणूक, उत्तर प्रदेशातील गाझियाबादमधील घटना - व्हिडिओ
गाझियाबाद पोलिसांनी एका बनावट आयएएसला अटक केली आहे ज्याने त्याच्या आर्टिका वाहनावर निळे-लाल दिवे लावून आणि बॉनेटच्या समोर गृह मंत्रालयाचे अतिरिक्त संचालक लिहून लोकांना फसवले. दरम्यान, या चौघांनाही अटक करण्यात आली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, गृहमंत्रालयाच्या भूसंपादन विभागात आयएएस आणि अतिरिक्त संचालक असल्याचे दाखवून लोकांकडून कर उकळणाऱ्या कोमल तनेजा याच्यासह टोळीतील चार जणांना पोलिसांनी अटक केली आहे.
Ghaziabad: गाझियाबाद पोलिसांनी एका बनावट आयएएसला अटक केली आहे ज्याने त्याच्या आर्टिका वाहनावर निळे-लाल दिवे लावून आणि बॉनेटच्या समोर गृह मंत्रालयाचे अतिरिक्त संचालक लिहून लोकांना फसवले. दरम्यान, या चौघांनाही अटक करण्यात आली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, गृहमंत्रालयाच्या भूसंपादन विभागात आयएएस आणि अतिरिक्त संचालक असल्याचे दाखवून लोकांकडून कर उकळणाऱ्या कोमल तनेजा याच्यासह टोळीतील चार जणांना पोलिसांनी अटक केली आहे.
यूपीएससीचा अभ्यास करण्यासाठी तिने दिल्लीतील एका नामांकित केंद्रातून एक कोर्स घेतला आणि ऑनलाइन शिकत असताना ती बनावट अधिकारी बनली, असे सांगून या चौघांनी कौशांबी येथील रेस्टॉरंटच्या संचालकाकडून दोन लाख रुपयांची मागणी केल्याचा पोलिसांचा दावा आहे. रेस्टॉरंटचे परवाने बनावट असून 25 हजार रुपये घेऊन पळून गेले. पोलिसांनी कोमलचे गृहमंत्रालय असे लिहिलेले बनावट ओळखपत्र, नियुक्तीपत्र, सहा फोन आणि १५ हजार रुपये रोख जप्त केले आहेत.
व्हिडिओ पहा:
थाना कौशाम्बी पुलिस टीम द्वारा फर्जी IAS अधिकारी बताकर ठगी करने वाली 01 अभियुक्ता व 3 अभियुक्त गिरफ्तार, कब्जे से एक फर्जी आई कार्ड व नियुक्ति पत्र आई ए एस,एक अर्टिगा कार नीली बत्ती लगी हुई व 15000/- रुपये बरामद ।@Uppolice pic.twitter.com/5SwJ9bq4FA
— POLICE COMMISSIONERATE GHAZIABAD (@ghaziabadpolice) July 27, 2024
पोलिसांनी सांगितले की, विकासपुरी दिल्लीतील रहिवासी कोमल तनेजा, तिचे सहकारी अमित कुमार, अमित शर्मा आणि तिजारीफ यांना ईडीएम मॉलजवळून अटक करण्यात आली आहे. समोरच्या लाल फलकावर गृह मंत्रालयाचे अतिरिक्त संचालक असे लिहिले होते. इतकेच नाही तर दिल्ली-एनसीआरमधील हॉटेल आणि रेस्टॉरंट चालकांना धमकवण्यासाठी निळे आणि लाल पोलीस बीकन लावण्यात आले होते.
कौशांबी ईडीएम मॉलजवळील अँगीथी रेस्टॉरंटचे संचालक हेमराज सिंह यांचा मुलगा सतीश कुमार याने गृहमंत्रालयाच्या आयएएस अधिकारी कोमल तनेजा आणि त्याच्यासह अन्य तीन जणांनी रेस्टॉरंटच्या कागदपत्रांचा दावा करून त्याच्याकडून दोन लाखांची खंडणी मागितल्याची तक्रार केली असल्याचे पोलिसांचे म्हणणे असुन ते बनावट होते. त्यानंतर कारवाईची धमकी देऊन चौघांनी सुमारे २५ हजार रुपये वसूल केले. नंतर येऊन उरलेली रक्कम घे असे सांगितले. चौघांच्या वागण्या-बोलण्यावरून त्यांना संशय आला. पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज ताब्यात घेऊन बनावट आयएएस अधिकारी आणि त्याच्या साथीदारांची ओळख पटवली. या चौघांनाही ईडीएम मॉलजवळ पकडण्यात आले. याप्रकरणी पोलीस पुढील कारवाई करत आहेत.
(The above story first appeared on LatestLY on Jul 28, 2024 05:33 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

